Nazuth Away   01-04-2015, 12:30 AM
ชี้แจงเพิ่มเติมเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันสามารถดำเนินคอมมูไปได้ราบรื่นนะครับ
ลำดับการตั้งโจทย์จะดูจากลำดับคนสมัครในหน้าแรกผมอัพเดทไว้แล้ว
ถ้าคนที่ต้องตั้งโจทย์ลงงานตามโจทย์ในสัปดาห์ก่อนไว้แล้วในวันอาทิตย์ก็ตั้งโจทย์ถัดไปได้เลย
เส้นตายจริงๆคือวันเสาร์นั้นแหละครับ เริ่มอาทิตย์แรกเวลาอาจจะสั้นไปหน่อยแต่อาศัยความสดใหม่เลยวาดส่งกันเยอะพอดู

แต่ถ้าคนที่ต้องตั้งโจทย์ไม่ได้ส่งในวันเสาร์คนที่ลำดับถัดมาที่ส่งงานตามโจทย์ก็ตั้งต่อในวันอาทิตย์ได้เลยครับ
ดูจากลำดับในหน้าแรกได้เลยว่าตัวเองอยู่ถัดจากใคร
ส่วนนี้ขอแก้กติกาเพื่อไม่ให้สับสนเรื่องลำดับนะครับ ข้ามแล้วคือรอบนั้นข้ามไปเลยไม่วนกลับมาอีกจนถึงคิวตนเองรอบถัดไป
ไม่งั้นถ้าไม่ส่งหลายคนข้ามกันไปมาจะงงเปล่าๆซึ่งน่าจะเกิดแน่นอนเพราะไม่ได้ส่งกันทุกรอบหรอกครับ

กรณีที่คนที่ได้ตั้งโจทย์ไม่มาตั้งโจทย์ถือว่าสละสิทธิในสัปดาห์นั้นครับให้คนถัดมาตั้งโจทย์ในวันจันทร์
ถ้าวันจันทร์เวลาสัก2ทุ่มไม่สามารถติดต่อใครมาตั้งโจทย์ได้ ขออนุญาตตั้งโจทย์ถัดไปเองครับเพื่อให้คอมมูเดินหน้าต่อไปได้
แล้วลำดับจะรีเซ็ทกลับมาเริ่มที่ผมใหม่ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนถามได้นะครับ
This post was last modified: 01-04-2015, 12:33 AM by Nazuth.

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage: