bastation   11-02-2015, 01:20 AM
เกม Metaloid:Origin เคยเป็นเกมบน smart phone มาก่อน ดีใจมากที่เขาทำออกมาเป็น platformer ซะที

ตัวเกมนี้ ก็เป็นเกมฟอร์มไม่ใหญ่มาก เล่นง่าย ไม่มีรายละเอียดที่ต้องศึกษาหรือที่เป็นแบบเฉพาะตัวมากมายอะไร แต่จุดเด่นคงเป็นการเก็บรายละเอียดต่าง ๆ ได้ดี คือคนที่จะทำเกมฟอร์มเล็ก ๆ แต่ทนเก็บรายละเอียดได้ในเวลานาน ๆ นี่คงต้องใช้ประสบการณ์พอสมควร (จึงจะมั่นใจว่าเป็นการลงทุนที่คุ้ม) น่าชื่นชมและเป็นตัวอย่างที่ดีนะครับ

อยากบอกว่าหลาย ๆ เกม บางครั้งคนเล่น คนวิจารญ์อาจจะเล่นไม่ได้มากเท่ากับคนทำ รายละเอียดบางอาจจะไม่ได้ทันสังเกตุไปบ้าง อิฟเฟคเล็ก ๆ ตัวอักษร ตัวเลขในเกม แต่เชื่อเหอะว่าคนเล่นได้รับรู้ และซึมซับถึงรายละเอียดนั้นไปแล้ว เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ ค่อย ๆ ทำเกมกันอย่างพิถีพิถันต่อไปนะครับ
This post was last modified: 11-02-2015, 01:22 AM by bastation.

[Image: babanner01.jpg]