anime13master   01-10-2016, 09:24 AM
(01-10-2016, 08:10 AM)arkman Wrote: ตัวเอกเกมผมมีสกิลไม่เยอะ แถมบางตัวขับหุ่นด้วย ขอส่งตัวร้ายได้ไหมครับ มีเพียบเลย จากหลายๆเกม

เป็นไปได้ไม่อยากให้ส่งตัวร้ายครับเนื่องด้วยคิดบทลำบาก เพราะพวกตัวร้ายมารวมกลุ่มกับตัวเอกนี่ความคิดความอ่านน่าจะขัดแย้งกันอยู่พอสมควร

ตัวเอกขับหุ่นไม่เป็นไรครับ ลงหุ่นมาใช้อาวุธสู้หรือต่อสู้ด้วยวิชาทหารก็ได้มันไม่ดูด้อยไปหรอกครับ หุ่นเอาไว้เป็นท่าไม้ตายจริงๆ อย่างปังคุงนี่ในเกมนี้ก็จะใช้หมัดชกลุ่นๆไม่มีพาวเวอร์อะไรเลยนะครับ

(01-09-2016, 03:35 PM)jin Wrote: [Image: longinfo2.png]

ชื่อ หลง บูซูเจี้ยนคุน ผู้ไม่รับของจากการให้ทาน
สถานะ ผู้กล้าสมทบ
ผลงาน Noland (ยังไม่เสร็จ)
วีรกรรม ชุบชีวิต กระต่าย ขโมยวัว ระเบิดภูเขา

Status :
HP - A
SP - A
STR - A
VIT - A
AGI - e
MAG - e

Battle BGM

ระดับการถูกเพ่งเล็งในฉากสู้ : A
สไตล์การต่อสู้ : Range

Support Skill :
บทที่3 ตรามังกร : วาดสัญลักณ์ รูปมังกรลงพื้น ผู้ที่เหยียบ จะไม่สามารถ ขยับตัวได้
บทที่4 กำแพง : ป้องกันการโจมตีในรูปแบบ rang

Support Ability : โจมตีศัตรูแล้วมีโอกาศได้บัพ แบบสุ่ม เพิ่่มความสามารถ 5%

เคล็ดวิชา : วาจาสิทธิ์ (ทักษะเฉพาะตัว ไม่สามารถเรียนรู้ได้ )

บทที่1 วงกลม ; ใช้ ยันต์ 1 ใบ เปลี่ยนเป็นกระสุนพุ่งไปแล้ว กระจายออกแบบสุ่ม
บทที่2 วุ่นวาย ; ใช้ยันต์ 2 ใบ เปลี่ยนเป็นกระสุน กระจายแบบสุ่ม
บทที่5อักษร ; ใช้ยันต์ 5ใบ สร้างอักษร คำว่ามังกร ก่อนเปลี่ยนเป็นพลังโจมตีแบบสุ่ม
บทที่6 เกียจคร้าน ; ใช้ยันต์ 6 ใบ สร้าง สัญลักณ์ขึ้นแล้วเปลี่ยนเป็นลำแสงพลังทำลายสูง
[Image: 0newcanvas.png]

**ถ้ามันเว่อไปจยเสียสมดุล ปรับลดได้ตามสะดวกน่ะครับ

ได้สายล่อบาทาคนอื่นนอกจากปังคุงกับพี่หมีบูว์ละ แถมเป็นสาย Range คนแรกด้วย
ตอนแรกดู Stat แล้วเหวอเลยนะเนี่ย แต่ AGI เป็น E นี่ก็จัดเป็นจุดอ่อนร้ายกาจเหมือนกัน

1. อาจต้องมีปรับเรื่อง Status และ Support Ability เล็กน้อยครับ(Support Ability ที่ท่านระบุมาค่อนข้างเขียนโค้ดยากนิดนึง ผมคงไปปรับให้เหมาะสม)
2. Support Skill มีคนละ 3 สกิลครับ ซึ่งตัวละครของท่านมีแค่ 2 ดังนั้นถ้าท่านไม่เพิ่มมาอีกสกิลนึง ผมจะถือวิสาสะยัดเพิ่มไปให้เอง
แล้วก็เรื่องเอฟเฟคท่าต่างๆคงต้องขอรบกวนท่านส่ง PM มาให้ด้วยนะครับ
3. ผมยังไม่เห็นท่าไม้ตาย และเกจที่จะเลือกใช้ครับ
4. คอมมานด์พิเศษ ผมก็ยังไม่เห็น(เช่นของปังคุงเป็น Steal อะครับ)
This post was last modified: 01-10-2016, 02:19 PM by anime13master.