anime13master   07-11-2016, 07:38 PM
อัพเดทระบบ Knowledge ครับ

เมื่อเล่นเกมไปเรื่อยๆก็จะได้รู้เรื่องราวและเทคนิคต่างๆ ซึ่งก็จะบันทึกไว้ในหมวด Knowledge นี้
[Image: SC1_zpsuyxltccs.jpg]

แน่นอนว่าสามารถเปิดดูรายละเอียดได้
[Image: SC2_zpsovzcwgbh.jpg]

(07-08-2016, 09:02 AM)arkman Wrote: เห็นมีสัญลักษณ์ไพ่ทาโร่ด้วย เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ
หลักๆจุดนี้ผมล้อซีรี่ยส์ Persona ครับ มันเป็นการแบ่งลักษณะนิสัยตัวละครตามความหมายของไพ่แต่ละใบครับ เช่นเลือดร้อนสมองกลวงก็ The Strength , ชอบเอาชนะก็ The Chariot , รักความถูกต้องก็ The Justice อะไรทำนองนี้ ถ้าในซีรี่ยส์ Persona ยิ่ง Social Link เลเวลสูงจะมีผลทำให้ผสมเพอร์โซน่าระดับสูงยิ่งขึ้นได้ด้วย แต่ของผมแค่เพิ่มผลลัพท์ของซัพพอร์ทเฉยๆ(แต่ถ้าใน Prana Arcadia 2 อาจมีอะไรเพิ่มเติม เป็นเรื่องของอนาคต)
This post was last modified: 07-11-2016, 07:40 PM by anime13master.