anime13master   05-08-2019, 09:35 AM
(05-07-2019, 08:18 PM)acet Wrote: ตี้หลักแถวหน้าผมมี ฮีโร่ อิริเซีย ริน
striker มีบันเคิล เฟย์ เรน่า
support ใช้ ไรซ่า
ผมเลือกตามตัวละครที่ได้ก่อนน่ะครับ พอได้มาเซตอัพเสร็จ ก็ไม่ได้เปลี่ยนอีกเลย

ตอนสู้บอสพอบอสอัดหมู่ที ฮีโร่กับอิริเซียก็ตายละ ผมก็อัดไปเรื่อยๆรอรินตาย แล้วก็เปลี่ยนเป็น striker phase
คราวนี้มีเรน่าเป็นตัวฮีลแถมมีบัฟ ATK DEF เลยรอดอยู่ได้นาน ผมคิดว่าผมรอดเพราะบัฟของเรน่านี่แหละ
บัฟสลับกันไปมา บอสอัดแรงมากครับ ถ้าไม่มีบัฟผมว่าบอสมันอัดเทิร์นเดียวตายได้ง่ายๆครับ
สรุป ตัวยืนของผมตลอดการต่อสู้คือ บันเคิล เฟย์ เรน่าครับ เพราะมีฮีลกับบัฟช่วยครับ
ครับ ที่บอสโหดมากแถมยังมีท่าหมู่ เพราะผมต้องการให้มีการตายหมู่เกิดขึ้นครับ ฮ่าๆ
(สังเกตุ Prana ภาคหลักผมจะไม่ใส่ท่าหมู่ให้บอสเลยเพราะกลัวตายหมู่นี่แหละ)

ตรงนี้เพื่อจะได้เข้า Striker Phase น่ะครับ จะได้รู้ว่า อ๋อ Striker ก็เป็นตัวสำรองช่วยสู้ได้ด้วย
ไม่ใช่แค่มาสลับตัวกับตัวที่ FP หมดเฉยๆ

(05-08-2019, 02:14 AM)B.o.N. Wrote: เล่นจบแล้วครับ ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณที่เอาตัวละครของผมไปแจมคับอิๆ เล่นเกมนี้แล้วก็รู้สึกเหมือนได้กลับมาเจอเพื่อนเก่าๆอีกครั้งจากเกมของตัวเองและเกมที่รู้จักมากมายของ IRPG จนอยากกลับไปเล่นเกมเหล่านี้อีกรอบเลยครับ และขอบคุณที่ช่วยจุดไฟทำเกมให้อีกด้วยครับ ^ ^

ข้อดี : ระบบต่างๆซัฟพอทเยอะมาก คือถ้าเป็นเกมเต็มแล้วใช้พวกนี้ได้เต็มที่คงสนุกน่าดู และตัวละครที่หลากหลาย จัดทีมสนุกดี(ถึงจะเอาของตัวเองเป็นทีมหลักไปก่อน เดี๋ยวจะลองหลายๆแบบดูครับ)
ข้อเสีย : เอิ่ม...คงต้องบอกว่าบาลานซ์ท่ามันเถื่อนไปหน่อยแบบที่ข้างบนว่าคับ แล้วเหมือนเริ่มต้นเวลเรน่าโดดไปหน่อย...สบายเลยจอร์จ
ขอบคุณมากสำหรับความเห็นครับ ที่ดาเมจเฟ้อมากเพราะผมเอาตาม status ที่แต่ละคนใส่มาน่ะครับ เดี๋ยวเดโมเวอร์ชั่นสองจะพยายามลดความเถื่อนของดาเมจลง

(05-07-2019, 06:15 PM)vongola Wrote: อยากได้ชายที่นั่งหน้าห้องน้ำเข้าตี้ต้องทำไงครับ ฮา
เอาตัวละครชายเดินนำไปคุยครับ(เห้ย! ไม่ใช่ละ)
This post was last modified: 05-08-2019, 09:37 AM by anime13master.