splendith   03-21-2017, 11:22 AM
หลักๆ ที่ผมจะสื่อคือการที่มี Engine มากเกินไป ข้อดีคือคุยและปรึกษาได้ทุกเอนจิน แต่แค่กลัว scope มันจะกว้างเกินไป แล้วภาพลักษณ์ของบอร์ดสังคม RPG จะเลือนลางในอนาคตประมาณนั้นมั้งครับ อารมณ์นึกภาพบอร์ด iRPG ถ้าสมมุติหมวดแยกย่อยเป็น RPG Maker / Renpy / Unity / Game Maker / Unreal / Lib GDX / Coco แม้จุดประสงค์แรกเริ่มจะทำเพื่อสร้างเกมในแวดวง RPG แต่ก็กลัวอนาคตภาพรวมจะกลายเป็นบอร์ด Game Dev แทน 5555+

ปล. ผมอาจคิดมากไปเองก็ได้นะ *0*

แต่ที่คิดไว้ ในช่วงแรกที่บทความเอนจินอื่นมีไม่มาก อาจรวมในหมวดเดียวกันไปก่อนครับ แล้วถ้าอันไหนที่มีบทความเยอะก็จะค่อยๆ แยกหมวดออกเรื่อยๆ
This post was last modified: 03-21-2017, 11:28 AM by splendith.