Nazuth Away   03-24-2017, 12:03 PM
เรื่อง reboot เนี่ยผมเห็นด้วยนะก่อนหน้านี้เคยทำหลายๆอย่างเพื่อดันบอร์ดให้แอคทีฟขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยเป็นผลเท่าไหร่เพราะปัญหาตามที่ท่านว่าแหละครับถ้าหัวไม่เดินหางก็ไม่ไปผมเลยปลีกตัวไปทำอย่างอื่นแทนไม่ค่อยได้เข้ามาแล้ว จริงๆก็มีโครงการจะทำเหมือนกันเคยคุยๆกันในกลุ่มชาวบอร์ดอยู่พักใหญ่แล้วแต่มีปัญหาตรงไม่มีคนเขียนเว็บเป็นจะไปจ้างคนทำเท่าที่ลองส่องดูก็หลายหมื่น(ราวๆ30k)ถึงจะได้ฟีทเจอร์ตามที่ต้องการ ซึ่งตอนนี้ผมมีภาระค่าใช้จ่ายหลายอย่างจึงไม่มีทุนทรัพย์มากพอที่จะไปช่วยสนับสนุนตรงนี้ได้และการระดมทุนก็ดูจะเป็นไปได้ยากหารกัน6-7คนก็ยังตกคนละหลายพันจึงต้องพับโครงการเก็บไว้ก่อนรอวันที่พร้อมอีกที แต่ถ้าท่านมาช่วยเหลือในส่วนนี้ได้ก็แก้ปัญหาจุดนี้ไปโดยปริยายคนที่อยากจะช่วยเนี่ยมีเยอะครับ

ในส่วนของธีมเว็บที่ท่านกังวลอยู่เนี่ยท่าน Luzi ได้เคยออกแบบมาค่อนข้างจะเรียบร้อยแล้วครับถ้าสนใจนำไปใช้หรือเป็นแนวทางผมก็ส่งให้ทางหลังไมค์ได้ครับเขาตั้งใจออกแบบมาอย่างดีถ้าได้ใช้ให้เป็นประโยชน์คงดีไม่น้อย ส่วนตัวผมก็พร้อมช่วยสนับสนุนเต็มที่ครับบทความก็มีเก็บไว้พอควร
This post was last modified: 03-24-2017, 12:27 PM by Nazuth.

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage: