AgentMolder   06-14-2017, 02:56 PM
ณ ปัจจุบัน Crosswalk กับ Python มันไม่ Compat กับ ANdroid SDK ตัวใหม่แล้วครับ ทำให้ไม่สามารถใช้คำสั่ง crosswalk หรือ python ได้แล้วใน command line

ถ้าไปค้นในเนต เวบนอกหลายๆเวบเกี่ยวกับ RMMV ก็จะมีบอกอยู่ครับว่าใช้วิธีตามที่บอกไม่ได้ผลแล้ว ณ ตอนนี้เขาจะใช้ตัว intel SDK แทน หรือไม่ก็ใช้ android studio ไปเลย ซึ่งผมลองก็ใช้ได้ครับ

ตอนนี้ผมเองก็กำลังทำโปรเจคเดโม กำลังจะเสร็จแล้ว และ Test ในโทรศัพท์ได้ 90% แล้วครับ ทำเสร็จแล้วจะมาแจ้งอีกที

แต่การทำลง play store ก็จะยุ่งยากขึ้นไปอีก ต้องเสียตังค่าแรกเข้า 25$ นะครับ ประมาณ 700 บาท โปรแกรมที่ทำให้ APK ไปลง store ได้ก็ต้องเสียตังอีก ถ้าไม่คิดไรมาก ก็ทำเป็น APK แล้วโหลดเอาไป install กันเองในโทรศัพท์ก็ได้ครับ

เชิญชวนเล่นเกมส์ RPG Classic
The Gate : The remnant Memory
รับลอง สนุก!!! จนหยุดไม่ด้ายยย