lightningxii   06-08-2017, 01:47 PM
ขอบคุณอีกครั้งครับ
ตอนนี้ แก้ในส่วน พื้นหลังโปร่งใส ได้แล้วครับ
แต่ยัง มึน ๆ กับ การ ขยายเมนู จริง ๆ ครับ ที่อ่าน ๆ ดู เข้าใจว่าต้องคัดลอดสคริปมาเป็นอีกไฟล์สคริปนึง ใส่ชื่อใหม่ แล้วก็ให้ scene ดึงจาก ไฟล์สคริปอันใหม่ แต่ก็ยังไม่เข้าใจจริง ๆ ว่าต้องแก้ตรงไหน ในไฟล์ใหม่ ถึงจะยืดขยายหน้าต่างนั้นได้ ขออภัยจริง ๆ ครับ ยังมองโค๊ดไม่ขาดขนาดนั้น
ส่วนการใส่ไอค่อนในเมนูด้านขวานี่ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดต้อง เข้าใจวิธีแก้ เมนูด้านขวาก่อน ถึงจะเพิ่มส่วนนี้เข้าไปได้

ถามอีกครั้งแบบโง่ ๆ เลยนะครับ ไม่รู้ว่าต้องไปแก้ หรือ เพิ่มส่วนไหนมั่งจริง ๆ แต่อยากจะลองหัดดู
อ่านใน link สอนที่ส่งมาให้แล้วก็ยังไม่เคยเข้าใจเลยครับ กราบขออภัยอีกที