The following warnings occurred:
Warning [2] count(): Parameter must be an array or an object that implements Countable - Line: 871 - File: showthread.php PHP 7.4.28 (Linux)
File Line Function
/showthread.php 871 errorHandler->error

Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องการใช้ Unity ครับ
Sad 
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ
  1. ทำให้ unity editor มีตัวอักษรใหญ่ขึ้น 
    ที่ inspector มองยากทีเดียวครับ ยิ่งถ้าพิมพ์ภาษาไทยด้วยแล้วเจอวรรณยุกต์ซ้อนเข้าไปอีก พิมพ์หรือถูกยังตรวจไม่ได้เลยครับ
  2. มีใครใช้ asset dialogue system for unity บ้างครับ
    ผมหาวิธีให้แสดงชื่อตัวละครที่กำลังสนทนาตด้วยตัวแปรไม่ได้ครับ ช่วยแนะวิธีหน่อยครับ
    ตอนทำเกมส์ร่วมกิจฮาโลวีน จะลองใช้ของฟรี narrate เผื่อจะได้หาคนมาช่วยเขึยนบทแล้วไม่ต้องเสียเงิน 
    มาเจอบัคใช้ list ไม่ได้เลยต้องใช้ตัวจ่ายเงินแทน  แพนด้าจ๊าก
  3. ช่วยแนะนำ asset rpg ให้หน่อยครับ
    ตอนแรกจะใช้ asset Dungeon Breaker เป็นตัวหลักทำเกมส์ตอนนี้ กลายเป็น DEPRECATED แล้ว
    ใช้ร่วมกับ asset ใหม่ ๆไม่ได้ ทำตามคู่มือก็ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง เสียเวลาไปกับการปัญหาเยอะมาก
    เป็นไปได้เป็นระบบต่อสู้แบบ turn base จะดีมาก ๆ สร้างเกมส์เสร็จเซตให้เล่นมือเดียวได้ นอนเล่นสบาย :-)

ที่จริงเป็น asset ที่ครบเครื่องเลยครับตัวนี้ มีทั้งระบบ level network quest skill combo แต่คงต้องทิ้งละ ยิ่งทำยิ่งปวดหัว   แพนด้าจ๊าก 

ขอบคุณที่แนะนำครับ

[-] The following 1 user says Thank You to Gamer123 for this post:
  • XthemeCore

Messages In This Thread
สอบถามเรื่องการใช้ Unity ครับ - by Gamer123 - 11-04-2018, 12:19 PM

Forum Jump: