Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องการใช้ Unity ครับ
(11-05-2018, 02:09 PM)XthemeCore Wrote: 1. เท่าที่ดูมามีราวๆ 3 วิธี
1).วิธีง่ายสุดคือพิมพ์ข้อความด้วย text editor ตัวอื่น แล้งเอามาแปะใส่ครับ
2).ใช้เครื่องแว่นขยายของ windows
3).เขียน inspector ของ component นั้นเอง
https://www.reddit.com/r/Unity3D/comment...ty_editor/

2.ยังไม่เคยใช้ dialogue system for unity เลย ตัวนึง 65$ แหนะ แมวร้อง

3.แล้วตัว uMMORPG ใช้ไม่ได้เหรอครับ เห็นได้มาตอน bundle

ผมว่าถ้าเป็นไปได้ลองเขียนเองดูก็น่าจะดีนะครับ ตอนนี้ Unity ก็ออกมาเฉพาะ FPS Sample แต่คิดว่าเดี๋ยวก็คงทีพวก RPG Sample  ออกมาแต้ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่  Forever Alone

ขอบคุณครับ ท่านเอกซ์
คงต้องใช้ วิธีแรกพิมพ์ที่ text editor น่าจะง่ายสุด  Derp 
ใช้แว่นขยาย แล้วรู้สึกเมาส์จะแลคครับ เลิกใช้มานานจะลืมละ
uMMORPG ผมได้มานานมากแล้วยังไม่ได้ลองเลย เป็น network ด้วย ไปอ่านคู่มือคร่าว ๆ ยังไม่ได้บอกเลยว่าสร้าง offline ได้รึป่าว ท่านเอกซ์เคยลองใช้ทำโปรเจครึป่าว
asset ส่วนมากจะซื้อตอนลดราคาครับ บ้า shopping  Trollface เจอมันลดราคาทีซื้อซะเยอะแยะแต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นสักอัน ตอนนี้ต้องแตะเบรคแรง ๆ เลย เอา asset มาศึกษาและก็สร้างให้เป็นโปรเจคให้ได้ละ เสียดายเงิน 555

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่องการใช้ Unity ครับ - by Gamer123 - 11-05-2018, 02:42 PM

Forum Jump: