Gamer123   11-09-2018, 05:13 PM
Unreal ก็เป็นเหรอครับ ดีแล้วผมจะได้เลิกศึกษาจะได้โฟกัสไปที่ unity อันเดียวเลย
โหลดมาลงเครื่องได้ 2 เดือนละแต่ยังไม่ได้ศึกษาเลย
ที่จริงผมมี license ทั้ง gamemaker, rpg mv และ vx_ace คงต้องเบรคก่อน
เห็นว่า unity เวอร์ชั่นใหม่ ๆ ก็ทำกราฟฟิคได้ไม่แพ้ unreal เลยใช่ไหมครับ
อย่าง asset book of dead แต่ผมยังไม่ได้ลองเลย
แต่ตอนนี้ผมจะโฟกัสไปที่ เวอร์ชั่น 2017.4 LTS อ่ะครับ
จะลองใช้ asset UMMORPG หรือ USurvival ตามที่ท่านเอกซ์แนะนำเป็นหลักอ่ะครับ
ลองดูแล้ว offline ทำได้ ไม่ต้องไปเช่าเซิฟ
ท่านดรีมคิดว่า ok ไม๊สำหรับเวอร์ชั่นนี้หรือท่านใดจะมีอะไรจะแนะนำไม๊ครับ
เผื่อใครจะศึกษา unity จะได้ไม่เสียเวลามากกับเรื่องเวอร์ชั่น