lookchin   09-12-2013, 11:00 PM
Username: lookchin
ชื่อเล่น: ลูกชิ้น
เป็นสมาชิกกลุ่มมาแล้วกี่ปี: สดๆร้อนๆครับ (แต่จริงๆแล้วสิงอยู่ในเว็บนี้ได้ปีกว่าแล้วฮะ)
Engine game: RMXP
Project: Rainosaga ครับ
Engine ที่ชอบ: RMXP ,RMVXace
รู้จักการสร้างเกมได้อย่างไร: ตอน ม.2 เพื่อนซื้อหนังสือสร้างเกมมา (เล่มแดงคุณกิ่งเขียนมั้งจำไม่ได้แล้ว) ก็เลยรู้จักบอร์ดไทยแวร์และก็เขียนเกมมาตั้งแต่นั้น (แอบบอกอายุอ่ะ อิอิ)
เกมที่ชอบ: final fantasy 6,7,8,9
เกมที่สมาชิกสร้างที่ชอบ: the world of our own ครับ ชอบความละเมียดละไมในอารมณ์เกมของเกมนี้ครับ
ชอบเกมแนวไหน: RPG หรือไม่ก็เกมแนวบริหารครับ (ไม่แฟนตาซีจ๋าเลยก็ต้อง realistic ไปเลย แปลกมะ >_<)
สิ่งที่อยากบอกกับ irpg: สมัครสมาชิกยากที่สุดในโลกเลยครับ (หลังจากที่สิงมานาน 55)
เรื่องที่อยากบอกกับทุกคน: มาใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ถ้าทำอะไรผิดไปก็ขอโทษด้วยครับ ปกติผม สิง & ซุ่ม only krub