motley   05-09-2014, 12:09 PM
username : motley
ชื่อเล่น มอทเลย์,โอที
เป็นสมาชิกบอร์ดมาเเล้วกี่ปี: ตั้งเเต่เดือนตุลาคม 2013 ครับ
Engine :RMXP
รู้จักการสร้างเกมได้อย่างไร : เมื่อปี 2010 ได้มีโอกาสได้เล่นเกมที่ชื่อว่า g.e.a.r เเล้วอยากรู้ว่าเขาทำกันยังไง เลยลองศึกษาดูครับ
project : ยังคิดชื่อไม่ได้เลย เเต่เกี่ยวกับอาหารนี่เเหละครับ ได้เเรงบัลดาลใจมาจากเกม ชาตรียอดกุ๊ก เเละหนังสือการ์ตูน เจปัง ทำหน้าเหยาหมิง !!!!!!!!!
เเล้วก็มีเกมเเนวซีมูเลเตอร์ ทำไร่ทำนา เเต่ว่าไฟดับ เปิดโปรเจคไม่ได้เลย ดองไว้ก่อน แมวร้อง
เกมที่ชอบ : pokemon,persona,rockman เยอะครับบบบ
เกมสมาชิกที่ชอบ : mega ozz,gaer,ชาตรียอดกุ๊ก,faballa academy,เเล้วก็เกมอื่นๆอีกเยอะเเยะครับ เขียนไม่หมด อิอิ
สิ่งที่อยากบอกกับ irpg : ถ้าไม่มีเว็บนี้ ผมคงไม่ได้รู้จัก RMXP
สิ่งที่อยากบอกกับทุกคน : สวัสดีครับ อยากสนิทกับทุกคนจังเลย
This post was last modified: 05-09-2014, 12:11 PM by motley.