Waterfallsist   07-15-2012, 06:13 PM
Username: Waterfallsist
ชื่อเล่น: เรียนน้ำตกก็ได้ครับผม
เป็นสมาชิกกลุ่มมาแล้วกี่ปี: เกือบ 2 ปี
Engine game: RMXP
Project: Rubik(กำลังปั่น) Mask(ดองชั่วคราว แต่อาจจะถาวร)
Engine ที่ชอบ: RMXp RMvxa
รู้จักการสร้างเกมได้อย่างไร: ประมาณช่วงม.1 เกิดอารมณ์อยากลองสร้าเกม เลยไปเจอเว็บสอนสร้าง
เกมจาก Game maker ลองทำตาม(ลอกทั้งดุ้น)ดูก็ได้เกมยิง UFO มาหนึ่งชิ้น(ตัวเกมหายไปแล้ว)
หลังจากนั้นได้ยินว่า RMxp ใช้ง่ายกว่าก็เลยลองหาตัวโปรแกรมดูจนมาเจอเว็บ irpg และก็อยู่มาจนปัจจุบันนี้ครับผม
เกมที่ชอบ: Devil may cry 3 , Kingdom hearts II
เกมที่สมาชิกสร้างที่ชอบ: Gay Hazard , Fabella academia , Revenant God
ชอบเกมแนวไหน: Action RPG , action , shooting
สิ่งที่อยากบอกกับ irpg: จะพยายามไม่ดองนะครับ
เรื่องที่อยากบอกกับทุกคน: ยินดีที่ได้รู้จักครับผม