luvikung   07-27-2012, 02:05 AM
ยังทันมั้ย =[]= พอดีผมเพิ่งเห็น 555+

Username: LuviKunG
ชื่อเล่น: ลูวี่
เป็นสมาชิกกลุ่มมาแล้วกี่ปี: เอ่อ... ถ้านับตั้งแต่เข้า Thaiware ก็ราวๆ 6-7 ปีละครับ (แต่ออกจาก Thaiware ไประยะนึง เพิ่งกลับมาตอนเป็น irpg)
Engine game: RMXP , RMVXAce
Project: THE PATH เส้นทางแห่งโลหิต
Engine ที่ชอบ: ชอบสุดๆและภนัดสุดๆก็ RMXP ครับผม
รู้จักการสร้างเกมได้อย่างไร: ก็อยากสร้าง เลยมาศึกษาหาข้อมูล และก็ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆครับ อยากถ่ายทอดจินตนาการในหัวออกมาเป็นเรื่องราวในเกมให้หมด
เกมที่ชอบ: Minecraft , Terraria , Tertis , Out of Control(เกมแนวใช้สมอง)
เกมที่สมาชิกสร้างที่ชอบ: เคยเล่นและชอบที่สุดก็ The Legend of Magna ของท่านการุด้า และก็ U.S.G. ครับ
ชอบเกมแนวไหน: Puzzle
สิ่งที่อยากบอกกับ irpg: กูร็อคคคค #ไม่ใช่!! อยากให้ทุกคนสร้างเกมกันเยอะๆนะครับ >___>b
เรื่องที่อยากบอกกับทุกคน: แล้วมันต่างกับข้างบนยังไง =[]=;