james5954   08-01-2012, 09:46 PM
Username: James5954
ชื่อเล่น: เจมส์ , เจมส์คุง , นู๋เจมส์ +w+
เป็นสมาชิกกลุ่มมาแล้วกี่ปี: 4 ปีกว่าๆ แล้วครับ อยู่แบบผลุบๆโผล่ๆ ไปๆมาๆ หายมั่งอะไรมั่ง วับๆแว้บๆ 5 5 5
Engine game: RMXP
Project:

01. - Tale of Princess - Complete
02. - Tale of Princess II - เค็ม
03. - in Darkness - ได้แต่เดโม่ ตัวเต็มเค็ม
04. - Hell Fire - เค็ม
05. - Resistance : Tale of Princess after story - เค็ม
06. - Tale of Princess : Peaceful - เค็ม
07. - Vendetta Per La Liberta' - เค็ม
08. - S.I.S.T.I.N.A - โปรเจกต์ปัจจุบัน กำลังเค็มได้ที่ แต่ถ้ากลับมาลุยต่อผมก็จะลุยโปรเจกต์นี้แหละ

Engine ที่ชอบ: RMXP
รู้จักการสร้างเกมได้อย่างไร:

เคยเห็นคัมภีร์ RMXP ที่ SE-ED ตอนสมัยอยู่ ป.6 แต่ก็ไม่กล้าซื้อตอนนั้นเพราะคิดว่า
พ่อแม่คงไม่ซื้อให้ + ซื้อมาเดี๋ยวก็ไม่ได้สร้าง ก็เลยไม่ได้ซื้อคัมภีร์ไปอย่างน่าเสียดาย
แต่ทว่า ตั้งแต่วันนั้นมา ชื่อโปรแกรม RMXP มันก็อยู่ในหัวผมมาตลอด
จนถึงปิดเทอมใหญ่ ม.2 อยู่ๆก็คิดอยากสร้างเกม และทีนี้ ผมก็ได้เสิร์ซ RMXP
บนกูเกิล และ ผมก็ได้พบกับ TRMC ซึ่งเหมือนเป็นแสงสว่างเดียวของผม
และผมก็ได้ก้าวเข้าสู่วงการ RMXP ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา จนถึงปัจจุบัน ~*

เกมที่ชอบ:

เกมที่มันตอบสนองจิตใจของเราในช่วงเวลานั้นได้

เกมที่สมาชิกสร้างที่ชอบ:

Gay Hazard 1,2
Angie Tower ทุกภาค
Eclipse
Aquamarine Journey to ban 2
G.E.A.R Down to the Journey

ชอบเกมแนวไหน:

Open-world ฮ่าๆๆ

สิ่งที่อยากบอกกับ irpg:
ขอบคุณครับที่ทำให้ผมมีวันนี้ ~*
เรื่องที่อยากบอกกับทุกคน:
อยากจะขอโทษทุกคนมากๆ ที่สมัยแรกๆผมพิมพ์ภาษาวิบัติ(ตอนนั้นยังเด็กอยู่ด้วย เห็นว่าการพิมพ์วิบัติเป็นเรื่องดีด้วยซ้ำ - - ) อายแทนตัวเองในตอนนั้นจริงๆเลย
แถมพอกลับไปอ่านข้อความวิบัติที่ตัวเองพิมพ์ไว้ ก็ยังงงอยู่ ว่าพิมพ์ออกมาได้ยังไง
5 5 5
ขอโทษทุกคนจริงๆครับที่ผมเคยทำให้ท่านรำคาญกับภาษาวิบัติของผม
และผมมีอีกสิ่งนึงจะบอกครับ

"ยุครุ่งเรื่องของ IRPG มาถึงแล้ว !!!"

[Image: LoCome_Fanclub_Userbar.png]