Keizz   04-24-2019, 01:24 PM
อัพโหลดแก้ไขบั๊กรอบ 2 เสร็จแล้วครับ !

จริงๆผมลืมบอกไปว่า เราสามารถกดปุ่ม K ให้เพื่อนช่วยรุมฉีดน้ำศัตรูได้นะครับ Big Grin

[Image: UBkrU22.png]

พบบั๊กเพิ่มเติมในรอบที่ 2 ขอบคุณท่าน XthemeCore ที่แจ้งเข้ามานะครับ

1.ผู้เล่นสามารถเดินขึ้นไปเหยียบคอมในฉากแรกของยูริตอนเริ่มเกม - อันนี้ลืมจริงๆ 5555+

2.ผู้เล่นจะต้องใส่รหัสใหม่ทุกครั้งถ้าออกมานอกปราสาทแล้วกลับเข้าไปใหม่ - อันนี้ก็ทำ event พลาดครับ

3.ไม่มีทางไปต่อหลังจากช่วยพระราชาแล้ว - อันนี้พลาดอย่างหนัก จริงๆแล้วเกมจะต้องดำเนินต่อได้จนถึงท่าเรือครับ

4.แก้บั๊กเล็กน้อยอีกหลายจุด - หลายๆส่วนที่ผู้เล่นมองไม่เห็นครับ

--- Update 2 ---

ไหนๆก็แก้บั๊กเกมแล้ว ขอเพิ่มรายละเอียดเข้าไปอีกนิดหน่อยครับ

1.ปรับลดเลือดของศัตรูลง เนื่องจากทดสอบเล่นใน Update 1 พบว่าศัตรูตายยากขึ้นและน้ำหมดก่อนที่จะไปฉากถัดไป

2.ศัตรูรอบนี้จะสามารถใช้สกิลได้แล้ว

3.ศัตรูบางตัวสามารถยิงจากระยะไกลรวมถึงระยะประชิดตัวได้ด้วย!

4.ท่านสามารถสลับตัวละครได้ที่คุก หลังจากที่ไปช่วยผู้รอดชีวิตลับสำเร็จ!  <<< ตรงนี้ขอยกเลิกก่อนนะครับ

5.เพิ่มจุดเซฟในอีกหลายจุดนอกจากในโบสถ์และร้านค้า

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยทดสอบเล่นครับ
This post was last modified: 04-25-2019, 11:22 AM by Keizz.