Keizz   05-25-2020, 08:45 PM
ณ มุมหนึ่งของเมืองแพนด้า 

ยูริ สาวน้อยที่เพิ่งกลับมาจากโรงเรียน ได้โทรชวนเพื่อนๆเล่นเกมออนไลน์กัน ซึ่งมันควรจะเป็นปกติเหมือนทุกๆวัน แต่ครั้งนี้เปลี่ยนไปเมื่อเธอและกลุ่มเพื่อนได้หลุดเข้าไปในเกมออนไลน์นั้นจริงๆ ! และพวกเค้าจะต้องร่วมมือกันหาทางออกจากเกมให้ได้ ก่อนที่จะติดอยู่ในนั้นตลอดกาล !

Concept - Dream Team Project !

ใช้ Asset 4 เกมส์
ใช้คนวาด 4 คน
ใช้ผู้เขียนเนื้อเรื่องและทำเกมย่อย 4 คน

รวม 12 คน (อาจมากหรือน้อยกว่าตามความต้องการของผู้เข้าร่วม โดย 1 คนสามารถแบกรับได้ทั้งหมด วาด เกม และเนื้อเรื่องตามที่ไหว) ต้องการให้เนื้อเรื่องมันหลากหลายเลยอยากได้คนทำเนื้อเรื่อง 4 คนครับ (ทำเกมมาส่งผมด้วย)

เนื้อหาย่อยทั้ง 4 คือ การดำเนินเรื่องจะมีโครงเรื่องผมเป็นหลัก และจะไปติดอยู่โลกของเกมส์ทั้ง 4 นั่นก็คือ โครงเรื่องของท่านๆทั่งหลายนั่นละ โดยผมจะแบ่งให้ทุกท่านไปทำคนละเกม เนื้อเรื่องของใครของมัน ใส่ความกาวได้เต็มที่ ขอแค่ไม่มีความรุนแรงมากเกินไป รวมถึงภาพโป๊ อนาจาร การเมือง 18+ ทั้งหลาย เน้นฮาๆอย่างเดียว 

เมื่อตัวละครดำเนินเรื่องครบไปแล้วทั้ง 4 ผมจะทำการรวมมิตรยำอีกรอบในเกมเดียวกันคือในเกมหลักผมเอง แล้วก็ตัดจบครับ

ปล.พล็อตอาจซ้ำแต่ความกาวไม่ซ้ำใครแน่นอน
ปล2.เกมนี้หากได้รับความนิยมจะแปลเป็น eng ให้ชาวต่างชาติเล่นด้วยครับ (นั่นคือเหตุผลที่ผมไม่อยากให้มันรุนแรงเกินไป)
ปล3.ถ้ามันสามารถทำเป็น donate ได้ ผมจะเปิด donate โดย จะหัก 80% (หรืออาจจะ 100) ให้การกุศลตามที่ต่างๆเช่น เด็กด้อยโอกาส ศูนย์พักพิง ผู้ที่กำลังขอความช่วยเหลือ มูลนิธีต่างๆทั้งคนและสัตว์ เราจะทำบุญร่วมกันในนาม IRPG ครับ