AgentMolder   08-18-2012, 10:30 PM
Quote:แจ้งบั๊กที่เกิดขึ้นบ่อยและวิธีแก้
- เกมส์นี้สร้างใน winXP และโปรแกรมก็จะ support winXP ดังนั้นท่านที่เล่นใน win7 บางครั้งอาจมีปัญหาได้นะครับ (บางครั้งเท่านั้น)ดังนี้
Q :เวลาใช้ item บางตัวเกมส์จะค้างและปิดตัว ได้แก่ BP Box และ แอมโมเนีย
A :แก้โดยเซฟก่อนใช้ BP Box ครับ แฮะๆ

Q : เวลาเดินเจอศัตรูที่ Aggressive แล้วมันเข้ามาหาเราไม่ได้ บางครั้งจะค้างและปิดตัว
A : อันนี้ในแพทช์ต่อไปจะเปลี่ยนตำแหน่งศัตรูตาแดงให้เดินมาหาเราง่ายขึ้นครับ

Q : ฉากต่อสู้บางครั้ง Level อัพ แล้วจะค้างและปิดตัว
A : อันนี้แก้ไม่ได้ครับ เป็นที่โปรแกรมไม่ Support Win7 ครับ -_-"

Q : ฉากภูเขาไฟริคาเดล โดดลงไปดันหินไม่สำเร็จ โหลดแล้วเด้ง
A : ตอนขึ้นคำว่า "เกมส์จบ" ให้รอสิบวินาทีค่อยกด Enter หรือหากไม่หาย ให้โหลดเซฟเก่าๆมาก่อน แล้วออกเกมส์ เข้ามาใหม่เล่นเซฟต่อได้ครับ

บั๊กต่างๆนี้กำลังหาทางแก้ไขอยู่ครับ ท่านที่เล่นใน win7 แล้วพบเจออะไรช่วยแจ้งด้วยนะครับ ขอขอบคุณและขออภัยจริงๆครับ
This post was last modified: 08-18-2012, 10:30 PM by AgentMolder.