AgentMolder   08-26-2012, 10:21 PM
จริงๆ มีคนเล่นจนจบไปแล้วนะครับ(จากบอร์ด Gconsole) แต่ไม่ยักพบบัคบางอย่าง บัคบางอย่างมันเกิดกับ RGSS102e ครับ เพราะผมสร้างใน RGSS100j และบัคบางอย่างผมก็ไม่เคยเจอในตอนสร้างเกมส์เลยครับ อย่างเซฟที่ท่านๆส่งมาให้ ผมเองก็เปิดเข้าได้ตรมปกติ เปิดได้เวร็จก็เซฟแล้วส่งคืนท่าน ไม่ได้ไปแก้อะไรเลยนะครับ ผมเองก็งงเหมือนกัน

โดยเฉพาะเจ้า effect สีๆต่างๆ ถ้ามันอยู่ในแมพเมื่อไหร่ เซฟแล้วโหลดไม่ขึ้นตลอดเลย ผมก็กำลังหาวิธีแก้ไขอยู่อ่ะครับ ยังหาไม่เจอเลย -_-" ตอนนี้ก็คงต้องขอให้เซฟไว้เยอะๆ อย่าเซฟซ้ำเซฟเดิมอ่ะครับ จะได้โหลดมาเล่นได้

ตอนนี้สิ่งที่ผมทำได้คือต้องย้ายจุดเซฟไปไว้ในแมพที่ไม่มีลูกไฟอ่ะครับ ค้นทุกแมพละ แก้หมดแล้วครับ ขออภัยด้วย T_T
This post was last modified: 08-26-2012, 11:01 PM by AgentMolder.