AgentMolder   08-31-2012, 02:12 PM
(08-31-2012, 01:45 PM)[email protected] Wrote: สวัสดีครับ สมัครสมาชิกเพื่อเข้ามาถามโดยเฉพาะครับ

คือผมติดอยู่ที่ภูเขาไฟน่ะครับ

ตอนที่กระโดดลงมาแล้วต้องสับสวิทซ์ระเบิดหินน่ะ พอสับสวิทซ์ตัวนึงแล้วภาพจะตัดไปที่หินที่ระเบิดน่ะ ตอนเล่น V1.61 กว่าภาพจะตัดมาที่ตัวเราจะเป็นจอดำพักใหญ่เลยน่ะครับ เป็นทั้ง 4 ครั้งที่ระเบิดหินเลย แต่ก็กระโดดลงไปต่อได้ แล้วก็เลิกเล่นไปโดยไม่ได้เซฟ พอดีง่วงก่อน

พอกลับมาเล่นใหม่ ลง V1.7 ก่อนแล้วเล่น ปรากฏว่าเวลาสับสวิทซ์ ภาพตัดไปที่หินที่ระเบิด แล้วเป็นจอดำค้างเลยครับ แถบบนยังขึ้นชื่อสถานที่อยู่ แต่ที่เหลือดำสนิทเลยครับ

อ่อ ต้องกดปุ่มลูกศรครับ เดินหน้า ถอยหลังอะไรก็ได้ แล้วจะหายครับ ผมเซทไว้ให้ผู้เล่นขยับตัว ถึงจะดำเนินเรื่องต่อได้ครับ ^^

ปล.หากมีอะไรเล็กน้อย ก็ไปโพสถามที่หน้า Facebook ได้เลยครับ จะได้ตอบทันทีได้ (ผมพก tablet ตลอดเวลา) www.facebook.com/TheGateTRM ครับ

(08-31-2012, 02:11 PM)shopoke Wrote: ทักทายงับ เราก็เล่นไปได้สักหน่อยแล้ว แต่ว่า... กระตุกมากเวลาเดินบนแผนที่ใหญ่...
เครื่องมันดีเกินไปสินะเรา... ~แต่ก็ดีหน่อยที่แทบไม่มีตัวอะไรมาขวาง..
แค่ กดเดินค้าง แล้วฟังเพลงรอ.. ^^

ขอบคุณที่ติดตามครับ แผนที่ใหญ่ เดินช้า เพราะ event เยอะครับ ถ้าเครื่องรุ่นเก่าสักหน่อยจะกระตุก (เครื่องผมก็กระตุก Y U NO)
This post was last modified: 08-31-2012, 02:16 PM by AgentMolder.