AgentMolder   09-25-2012, 10:20 PM
(09-25-2012, 08:50 PM)JigsawKungTv Wrote: ใครชนะเทพ(ติด12หางมา)เอ้ย ภูติน้ำ โดยที่ภูติน้ำยังไม่แปลงร่างมั้งครับ หรือว่ามันบัค

ส่วนที่ผมถามว่าใช้ท่าไม้ตายตัวอื่นไม่ได้คือ เปลี่ยนไปตั้งให้ตัวอื่นไม่ได้อ่ะอ่ะครับ ตอนนี้ได้แล้ว
ภูติน้ำ ถ้าชนะมันก่อนแปลงร่างก็ไม่แปลกครับ ถ้าเก็บเลเวลเยอะ ชนะฟันดาบเดียวตอนใกล้ตายแล้วชนะได้ก็ไม่แปลงร่าง เพราะผมตั้งให้มันแปลงร่างที่ HP น้อยกว่า 2000 ถ้าเราอัดเกินก็ตายได้ครับ (ซึ่งถ้าเล่นตามเลเวลปกติ ยังไงก็ไม่เกิน แต่ถ้าอัดเลเวลเยอะๆก็ตายก่อนแปลงร่าง)

(09-25-2012, 06:23 PM)hengmana Wrote: - - ด่านทราย
1.แมพแรกเริ่มเข้ามา ตรงวาปทางขวา(มี2จุด) จุดล่างวาปไปจุดบนอีกฝั่งหนึ่ง
2.มีหีบใกล้แม่น้ำ(ขวาสุด) ไปเอาไม่ได้ ..ตัน
3.ทะลุแมพ ตรงมุมหน้าผา (พื้นต่างระดับ)

- - ด่านภูเขาไฟ
ตรง 3 นาที หินกลมขาดไป1อัน ไปต่อไม่ได้ (เข้าด่านครั้งแรก เห็นมีหินกลม 1 อัน = = สงสัยลืมย้ายกลับรึเปล่า )

บัคที่แจ้ง แก้หมดแล้วครับ แต่ตรงภูเขาไฟ ไม่น่าจะบัคนะครับ เพราะผมเชคหมดแล้วจะเข็นหินก่อน หรือไม่เข็นก่อนตอนเข้าถ้ำแรกๆ ยังไงก็ไม่หาย ตรงนี้ผมเทสทุกภาวะที่จะเกิดขึ้นได้ แต่ก็ไม่เคยเกิดหินหายเลยนะครับ ปล.ที่ชั้นนั้นมีหิน 5 ก้อน และมีแท่นลาวา 5 แท่นครับ
This post was last modified: 09-25-2012, 11:08 PM by AgentMolder.