Darwhima Away   12-13-2013, 08:04 PM
(12-10-2013, 03:17 PM)hackerdew Wrote: เห็นโปรเจกต์เทพๆ แต่ละคนนี้ ผมแทบไม่กล้าจะยกของผมเอามาโชว์เลยแหะ

โปรเจกต์ของผมคือ ดาวมรณะภาค 3 ครับ จะทยอยเอามาอัพเดทในลิงค์นี้นะ เพื่อกำลังใจผมเองด้วย แหะๆๆ
http://www.irpg.in.th/thread-1085-page-2.html
[Image: title2.png]

ไม่มีอะไรจะโชว์ครับ ตอนนี้เน้นเนื้อเรื่องอย่างเดียว (ผ่าน 60% แล้ว) กราฟฟิคและระบบไฮโซทั้งหลาย จะค่อยทยอยออกมาในคราวหลัง

อย่าคิดว่าของตัวเองไม่ดีพอที่จะโชว์ ทุกเกมก็มีจุดที่แตกต่างกันไป เป็นเอกลักษณ์ที่โดดเด่นของเกมนั้น ประมาณว่าถ้าพูดถึงรูปแบบ Gameplay, ประโยคพูด หรืออื่นๆ จะต้องนึกถึงเกมนั้น เช่น ถ้าพูดถึงประโยค "I am your father." เราจะนึกถึงหนัง Star War ทั้งที่หนังอื่นอาจจะมีประโยคนี้ แต่ประโยคนี้เป็นเอกลักษณ์เด่นของหนังเรื่องนี้ เกมก็เหมือนกันต้องหาเอกลักษณ์เด่นที่ไม่มีเกมอื่นเหมือน และก็ไม่เหมือนเกมอื่น เกมของเราก็จะเป็นที่น่าสนใจ ถึงเกมอื่นจะลอกเอกลักษณ์ของเกมเราไป แต่เกมเราก็จะเป็นที่นิยมมากกว่าเกมอื่นที่มาเลียนแบบเกมเรา

ประกาศปิดบัญชีสมาชิกนี้ถาวร 22 ต.ค. 2558