Author   09-24-2012, 10:40 PM
(09-24-2012, 08:10 PM)arkman Wrote: น่าจะเอา Zuha มาเล่นได้นะเนี่ย ชอบตัวนี้น่ะครับ เท่ดี อิๆ

ตอนแรกผมก็คิดว่าจะเอามันมาเล่นได้หลังเคลียเกมหน่ะครับ แต่ดูท่าว่าถ้าทำ ผมคงจะทำส่งอาจารย์ไม่ทัน เลยตัดออกไปก่อน -_-

รบกวนถามความเห็นนิดนึงคับพอดี เมื่อวานนั่งแก้ Shader ในเกมใหม่ทั้งหมดเนื่องจาก Shader ตัวเก่ามีปัญหาเรื่องการแคสแสงเงานิดนึง (สงสัยผมจะเซ็ตผิด)
เลยรื้อใหม่ทั้งเกม ทำให้ผลออกมาเป็นแบบภาพด้านล่าง

[Image: 05_zps023c09ad.jpg]

ทางซ้ายคือภาพหลังจากเปลี่ยน Shader ใหม่แล้ว ขวาอันเก่า สังเกต(จะมีปัญหาเรื่องแสงไฟตรงบ้านที่ไม่ยอมติด จะติดเฉพาะตรงพื้น แต่ภาพซ้ายติดแล้ว)

คิดว่าภาพซ้าย หรือ ขวาดีกว่ากันครับ ?