CulsInSub   09-30-2012, 07:13 AM
(09-29-2012, 10:47 PM)AgentMolder Wrote: ถ้าวางโปรเจคยาว ก็อย่าเพิ่งท้อก่อนนะครับ ส่วนใหญ่จะท้อซะก่อน เพราะโปรเจคใหญ่เกิน สู้ๆครับ

ครับ ผมก็เคยเห็นมาก่อนหน้านี้แล้ว ที่เป็นงานใหญ่ๆแล้วท้อเพราะหมดไอเดียกัน

ผมเลยจัดระเบียบการณ์กันไปเลย คนนึงคิดเนื้อเรื่องหลักแบบรวมๆคร่าวๆ หลังจากนั้นหาข้อมูล
จากเน็ตหรือหนังสือ แล้วนำข้อมูลมาแปลงเป็นเนื้อหาที่จะใช้ในเกม

จากนั้น เรื่องคนคิดปริศนาหรือฉากภายในเกมจะต้องทำตามวัตถุประสงค์ของเนื้อหาที่คิดไว้ครับ
(เรื่องไอเดียไม่ต้องกลัวครับ แต่ละคนบ้าเกมกันมาเยอะมาก ต้องแต่ Ps1 Ps2 Ps3 XBOX 360 PSP Psvita PC Ipad เล่นกันเป็นว่าเล่น เลยได้ไอเดียจากเกมหลายๆเกมมาผสมปนเปกัน ยิ่งของ Silent hill กับ Resident evil นี้ยิ่งเข้าไปใหญ่)

ป.ล.Project เราไม่มีดอง หรือ ไอเดียตัน หรือ "บัคเกม" แต่จะมีแต่ งานส่วนตัวเยอะ+ธุระแยะ - -. (เพราะยังเป็นวันเด้กหัวเกรียนนั้งเรียนหนังสือนั้นเอง)