gol-a-khung   05-11-2013, 02:03 AM
โอ้ว~ ท่ายากเลยนะเนี่ย ผมเข้าใจครับนิ้วโป้งมือซ้ายตัวละครโดนบังโดยนิ้วทั้ง 4 นิ้ว ถ้ามองดีๆ หน้าจะมีปลายนิ้วโป้อยู่ระหว่างนิ้วชี้กับนิ้วกลางนะครับ ส่วนมือขวาตัว่ละคร รับไม่ได้จริงๆ เล่นชูนิ้วกลางซะขนาดนั้น (ล้อเล่นนะ) จากข้อมือไปถึงโคนนิ้ว มันสั้นไปหน่อยครับแล้วนิ้วก็เรียงกันไม่สวยเลย ด่วนเลยครับหัดวาดมือให้ดูเป็นธรรมชาติ จะช่วยได้อีกเยอะ ส่วนขาข้างขวามองแล้วปวดน้องแทน เพราะคุณเธอเขย่งสูงขนาดนั้น มาดูทรงผมกันบ้างครับ จัดทรงเป็นก้อนๆ เลยครับ ดูไม่พริ้วสลวยสวยเก๋ หาจุดกำเนิดทรงผมแล้วปาดตวัด จะช่วยได้ครับ ที่เหลือก็หมั่นฝึกเยอะๆครับ

ปล.ขออภัยที่อ่านแล้วดูหน้าเบื่อ เพราะอยากให้ได้ดีจึงขอติ แบบกันเองครับ