anime13master   04-10-2013, 09:52 AM
(04-09-2013, 02:11 PM)NestZ Wrote: ผมไม่ชอบตรงที่
1.บันเคิล โบนน์ มันมีสิวอ่ะ ทำให้มันไม่น่าเล่นยังไงมะรู้(ในความคิดผมนะ)
2.ชุดของตัวละครแต่ละตัวเหมือนจะติดแฟชั่นไปหน่อยนะครับ

แต่เมนูกับตอนต่อสู้สวยดีครับ

เรื่องสิวบนหน้าของบันเคิลนี่ชื่อเกมภาคนี้จะสปอยไว้นิดหน่อยแล้วครับ มันมีสาเหตุที่มันมีสิวเต็มหน้าอยู่ครับ นั่นคือ
Show Contentทำไมบันเคิลถึงมีสิวเต็มหน้า?:

เรื่องชุดนี่ภาคต่อไปจะเปลี่ยนชุดกันหมดแหละครับ แต่จะรั่วกันยิ่งกว่าเดิมอีก ดังนั้นจะดีขึ้นหรือแย่ลงผมก็ไม่รู้นะ...เหอๆ

(04-09-2013, 04:10 PM)Shinryu Wrote: เกมตายตัวเองก็ไม่แปลกนะ ผมก็เล่นตายเกมตัวเองออกจะบ่อย
ดาราเก่าบอร์ทเรายังเคยตายตั้งแต่มอนตัวแรกโชว์ในมิตติ้งเลย (ส่วนผมติดบั๊กโชว์ 55+)

ปล.ท่าฟันรัวๆเกมนี้ดูมีแต่ท่าเดิมๆเปล่าครับ เห็นมีแต่ ฟัน ซ้าย(ตูม)-ขวา(ตูม) น่าจะมีกระโดดฟัน/ฟันรัวๆแบบไม่เดิน อะไรทำนองนี้มั่ง
สรุปว่าเจอบอสใหญ่เกมตัวเองตื้บจมดินนี่ไม่แปลกสินะ เหอๆ

เรื่องท่าฟันรัวนี่ยอมรับว่าภาคนี้แก้ไม่ทันแล้วครับ มันใช้การเรียงท่าแบบว่าเอาหลายๆสกิลมาเรียงกัน ผมไม่อยากให้จำนวนสกิลมันเกิน 999 เลยใช้สกิลซ้ำๆน่ะครับ
แต่ตอนนี้ได้สคริปต์เพิ่มฐานข้อมูลแล้ว ไม่ต้องถูกจำกัดไว้ที่ 999 สกิล เพราะฉะนั้นภาคต่อไปพวกสกิลก็น่าจะเท่ขึ้นครับ

ฟันรัวแบบไม่เดินกับฟันฉับเดียวรัวหลายทีก็มีนะครับ แต่อยู่ในท่าที่ผมไม่ได้อัดคลิปมาโชว์(สายวิชาเกมผมมีเยอะน่ะครับ)

อย่างในคลิปสปอยก็จะเป็นช่วง 1:40 - 1:45 บอสจะใช้ท่า Quick Shade ที่เป็นท่าฟันคอมโบแบบยืนอยู่กับที่ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ แต่อันที่ไม่ทันจริงๆก็จะปรับปรุงในภาคต่อไปครับ
This post was last modified: 04-10-2013, 10:51 AM by anime13master.