anime13master   07-11-2013, 07:16 PM
ครับ ขอบคุณมากครับที่แจ้ง(เล่นถึงได้ VOID แล้วเหรอเนี่ย ไวเอาการเลยนะครับ)

บั๊กตัวที่ว่านี่ผมก็ยังงงๆเหมือนกันครับว่าอะไร ทำไมจู่ๆก็เกิดหากราฟฟิคตัวละครไม่เจอขึ้นมาซะงั้น พี่ผมเล่นเทสเจอแค่รอบเดียวแล้วก็ผ่านไปได้ปกติ ผมเองก็งงๆอยู่ว่ามันเกิดขึ้นได้ไง เพราะก่อนใช้ตัวล๊อคเกมไม่เคยเจอบั๊กนี้เลย

งานนี้อาจต้องไปสรรหาตัวล๊อคเกมเจ้าอื่นมาใช้ซะแล้วสิเนี่ย = ="

เก็บเซฟที่เล่นถึงตรงนั้นไว้ก่อนนะครับ หรือไม่หาที่อัพแล้วลองโยนมาให้ผมดูหน่อย จะลองดูว่าเป็นกับตัวโปรเจคที่ทำค้างไว้ในเครื่องด้วยไหม หรือเป็นแค่กับตัวเกมที่ปล่อยให้ลองเทสกัน

แล้วก็เรื่องคำผิดที่หาเจอ รบกวนช่วยบอกได้ไหมครับว่าเจอตรงไหนบ้าง ไม่ต้องเซฟรูปมาลงก็ได้ครับ หรือจะเซฟรูปมาลงก็ไม่ผิดกติกา(ดีซะอีก จะได้หาเจอไวขึ้น)

Quote:- ดูบทนำ ถึงเต้นช่วงแรก - พอก่อน
แรกๆแลคนิดหน่อยในคำพูด
แต่พอบังคับได้ เดินวิ่งเล่นในหมู่บ้าน 4~5วิก็กระตุกที_(:I jL)_ (แต่ในBattle ไหลลื่นดี)
สงสัยเพราะใส่ effect เงากับบอลแสงในตัวละมั่ง พอมีทางปรับเปิดปิดได้ไหม
จะลองหาทางแก้ดูครับ หน่วงเวลา 1 เฟรมนี่ท่าจะน้อยไปแฮะ

Quote:ผมว่าฉากเดินก็กระตุกหน่อยๆจริงๆแฮะ อ่ออีกอย่างในฉากเมนูที่ตัวละครสลับไปสลับมาไอเดียเก๋ดีคับ แต่บางทีมันสับซะเร็วเชียว;w;
ครับ จะปรับให้สับรูปตัวละครช้าลงครับ

Quote:เหมือนอย่างที่เห็ดบอกกระตุกเฉพาะฉากแม็บ แบทเทิ้ลลื่นดี
ไม่รู้เป็นเพราะอิเวนท์ส่วนที่เปิดพาทิชั่นตลอดเวลา ได้ใช้สำสั่งรอเวลาเปล่าครับ
หรือถ้าไม่เกียวลองให้โชว์พาติเคิลเฉพาะโหมดวิ่งดูน่าจะไวขึ้น(มั้ง)
รอ 1 เฟรมครับ แต่สงสัยมันจะน้อยไป คงต้องปรับให้เฟรมที่รอมันมากขึ้น

พาติเคิลเฉพาะโหมดวิ่งนี่ก็น่าสนใจ ขอนำไอเดียไปปรับใช้นะครับ

เก็บเซฟกันไว้ก่อนนะครับ สงสัยท่าจะได้มีตัวเทสเวอร์ชั่น 2 มาให้ลองจับกันอีก (แต่ยังใช้เซฟของตัวเทสเดิมได้ครับ ^ ^")
This post was last modified: 07-11-2013, 07:29 PM by anime13master.