anime13master   08-19-2013, 05:57 PM
เจอกับดักของผมเข้าเต็มเปา 555+

จะอธิบายเงื่อนไขในหมู่บ้านยาซอนนะครับ

ที่ต้องเปิดแผ่นหิน เพื่อให้แผ่นหินตรง 4 แยกทางวงกตมันทำงาน(ส่องแสงสว่าง) เราจะรู้ว่าทางไหนเป็นทางที่ต้องเดินไป

แต่!!

พอไปถึงปากทางเข้าหมู่บ้าน จะเจอบาเรียไม่ให้เข้า เพราะเราเปิดแผ่นหินไว้นั่นแหละครับ

ให้เราเดินกลับไปปิดแผ่นหินทุกอัน แต่ก่อนกลับให้แน่ใจว่าได้เปิดใช้งานคริสตัลวาร์ปไว้ด้วย เมื่อปิดแผ่นหินครบแล้ว ทีนี้เราก็จะผ่านทางวงกตไม่ได้เพราะไม่รู้ทาง ไม่ต้องสนใจจุดนี้ครับ ให้ใช้คริสตัลวาร์ปนั่นแหละครับวาร์ปผ่านทางวงกตไปเลย ^ ^