anime13master   10-07-2013, 05:48 PM
(10-07-2013, 05:29 PM)pomlove Wrote: คือไม่มีอะไรมากหรอกครับ เเค่จะมาขอช่วยเเค่นั้นเอง คือผมนั้งเล่นไอตรงหอคอยซีโนรีต้าชั้นเจ็ดน่ะคือเหยียบสวิตมาก 8-5 เเล้วนะ =.=' ยังหาไม่เจอเลยง่ะครับ งงกับ คำนี้มาก "ท่านเคานต์ลงจากต้นไม้" เเล้วเเปลอังกฤษ ก็ทำหลายวิธีเเล้วนับพยางบ้าง นับตัวบ้าน ก้อเเก้ไม่ได้ซักทีไม่ไหวเเล้วเลยมาขอความช่วยเหลือนิเเหละคำ ยากมากด้วย หรือผมคิดไปเองครับ เเหะๆ เพราะเด็กอยู่ฮ้าๆ

ช่วยเเก้ทีนะครับ

แพนด้าจ๊าก

- ให้แปล "ท่านเคานท์ลงจากต้นไม้" เป็นภาษาอังกฤษ จะได้คำว่า Count down from tree แปลงเป็น Count down from three ก็จะแปลได้ว่า "นับถอยหลังจาก 3" รหัสที่ได้ก็จะเป็น 3210 ครับ

มีติดตรงนี้กันพอสมควรเลยแฮะ หรือปริศนามันยากไปจริงๆหว่า O_o