zerostyle   02-01-2016, 08:42 PM
ท่าน Tasuku13 อาจจำไม่ได้ แต่ผมก็ตะลุยเกมท่าน 30 ชั่วโมงมาแล้ว 555 (สปอยคอมเม้นหน้า 24 )

ส่วนท่าน dokibaku ผมรู้สึกคุ้มค่ามากๆที่ได้ทุ่มเวลาในวันหยุุดเมื่อเคลียร์เกมของท่านอย่างสมบูรณ์ไร้ข้อแคลงใจ
เอาเรื่องบอสลับก่อนล่ะกันครับ บอสลับผมขอจัดว่า ยากขั้น ' เอามีดมาแทงกุเลยดีกว่า ' น่ะครับ คือไอเท็มที่ผมเก็บมาตลอดทั้งเกมใช้กับบอสตัวนี้ตัวเดียวเลยล่ะครับ ถึงขนาดใกล้ชนะไอเท็มผมหมดทุกอย่างเลยคิดว่าคงต้องเล่นใหม่ แต่ดันชนะแบบหืดขึ้นคอมาได้ซะงั้น 555 ถือว่าท้าทายความเป็นนักผจญภัยเกมเมอร์มากๆเลยครับ ถือว่ามันมากครับ
เรื่องระบบเกมผมว่าจัดว่าเป็น rpg maker ที่สนุกเกินบรรยายเลยล่ะครับ ทำเอาผมลังเลเวลาจะเลือกใครลงทีมหลักเพราะแต่ละคนมีข้อดีข้อเสียไม่เหมือนกันจริงๆ จัดบอสมาได้สูสี ตัวละครพัฒนาการพอเหมาะ มีสกิลที่ดูอลังการ พร้อมกับระบบเพลงที่สนุกสนาน การเดินสำรวจในเกมไม่ใช่เรื่องน่าเบื่อเหมือนที่คิด เล่นได้เพลินมากครับ

ส่วนเรื่องเนื้อเรื่องบอกเลยว่าประทับใจมากๆครับ ดูเรียบง่ายแต่กลับทำให้รู้สึกพลอยตื้นเต้นและอินไปกับเนื้อเรื่องตัวละครเลยทีเดียว ผมชอบที่ว่าเนื้อเรื่องมันเชื่อมกันหมดในแต่ล่ะฉากจบถือว่าไม่ค้างคาครับ และที่ผมประทับใจที่สุดในเกมนี้ไม่ใช่อะไรนอกจาก...
SECRET ENDING!!!!!!!
ผมกะไว้แล้วว่าพี่ชไนเดอร์ของผมต้องมีฮาเร็มได้ ตอนเล่นก่อนเจอจบแบบนี้ผมก็คิดว่าทำไมชไนเดอร์เราไม่มีฮาเร็มบ้างน้า ทำไมมีไอ้ซีคคนเดียว และแล้วฉากจบลับทำให้ผมไม่ผิดหวังจริงๆครับ เมื่อกี้ผมเปิดย้อน 3 รอบมันฟินดีครับ 5555 ถ้าคิดถึงก็เปิดอีกครับ

สรุป ผมไม่มีอะไรค้างคาใจในเกมนี้แล้วครับ สมบูรณ์แบบจริงๆใน Rpg maker สำหรับผม ไม่เสียทีที่เล่นเดโม่และรอถึงวันนี้น่ะครับ ต้องขอขอบคุณ ท่าน dokibaku ท่าน Tasuku13 และท่านอื่นๆที่ได้สร้างสรรค์เกมที่สุดยอดแบบนี้ขึ้นมาครับ ไม่มีคำอื่นนอกจาก สนุกมากๆครับ ขอให้ทำเกมดีๆแบบนี้มาอีกน่ะครับ

ปล.เหมือนที่เคยกล่าวในโพสเกม Prana Arcadia มีเฟสบุ๊คให้ติดตามไหมครับ พอดีนอกจากเฟสผมไม่ค่อยเปิดอย่างอื่น นานๆค่อยมาสิงบอร์ดหาเกมเล่น กลัวตามข่าวไม่ทัน 5555 และอีกอย่างผมพร้อมที่จะเป็น Test Player หากท่านต้องการน่ะครับ 5555 ขอบคุณมากครับ