Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Rule of the King [ROK] ความคืบหน้าของเกม 3%
Information 
อะแฮ่มๆ
กระผม birdmoto ขอจองไหเพื่อไปดองปลาร้า เอ้ย ไม่ใช่ ขอจองที่สำหรับโปรเจกที่จะทำหน่อยนะครับ

เกมของผมชื่อว่า Rule of the King หรือ ROK นั่นเอง
เริ่มแนะนำด้านต่างๆของเกมกันเลยนะครับ

เนื้อเรื่อง
กษัตริย์ของเมืองที่รุ่งเรืองแห่งหนึ่งถูกลอร์ดแห่งความมืดทำร้ายจนเสียชีวิต ทั้งเมืองจึงตกอยู่ในความหนาวเหน็บ เหล่าเสนาที่ไม่ได้อยู่ภายใต้การควบคุมของลอร์ดแห่งความมืดจึงได้ภาษากันเสาะแสวงหาผู้กล้ามา 2 คน จาก 12 เมือง เพื่อไปเรียนรู้กฏการเป็นกษัตริย์ให้พร้อมกับการต่อสู้กับลอร์ดแห่งความมืด ไม่ว่าจะเป็นด้านศิลปะป้องกันตัวด้านต่างๆ การบริหารบ้านเมือง ไปจนถึงการทำศึกออกรบ

ตัวละคร
ผู้กล้าชายนาม****ที่ได้รับการคัดเลือกจากเมือง****

ผู้กล้าหญิงนาม****จากเมือง****เพื่อมาเป็นผู้ช่วยของผู้กล้าอีกคน

พระราชานาม**** จากเมืองที่กำลังรุ่งเรืองแต่กลับถูกลอร์ดมืดทำลาย และได้เสียชีวิตลงเมื่อไม่นานหลังจากสู้กับลอร์ดมืด

ลอร์ดแห่งความืดนาม โคลเอนด์ เป็นผู้ที่มีแรงแค้นและความริษยาในเมือง**** จึงได้ทำการทำลายเมือง****ให้กลายเป็นเมืองแห่งความหนาวเหน็บ และฆ่ากษัตริย์เมืองนั้นเพราะความแค้น

**** = ยังไม่ได้ตั้งชื่อครับ ทำหน้าเหยาหมิง แหะๆ

รายการอัพเดทวันที่ 15/06/2555
1.เพิ่มชื่อลอร์ดมืดครับ
2.แก้เนื้อเรื่องให้เข้ากับชื่อตัวละครครับ
สวีดัส แมวน้ำขาว
[-] The following 7 users say Thank You to birdmoto for this post:
  • [IRPG] Kuntana, LuZi, Muge9thD, Mysticphoenix, Neoz Kaho, platou18, vertiria
ตอนตั้งชื่อนี่หล่ะ ยากสุด อิอิ
* LuZi รอคอยสกรีนช๊อต ;w;

บอกตามตรง อยากเห็น Screen SHots อ่ะครับ อ่านมาแค่นี้ยังไม่รู้อะไรเท่าไหร่
สกรีนชอตท่าจะอีกประมาณเกือบๆครึ่งเดือนนู่นเลยครับ
ความจริงถ้าจะตั้งกระทู้พรีวิวเกมอยากจะให้มีสกรีนช๊อตแปะมาด้วยสักสองสามภาพน้า ;w;

พอดีเพิ่งเคยทำ+ตั้งกระทู้หน่ะครับเลยยังไม่ค่อยรู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง แหะๆ
โปรดลงภาพสกรีนช๊อตในเกมด้วยครับ ตามกฏในกระทู้ กฏของห้อง Ongoing Project
ให้เวลา 48ชั่วโมงในการแก้ไขกระทู้ หากไม่แก้ไขจะทำการล๊อกกระทู้แล้วย้ายหมวดครับ

หากมาแก้ไขไม่ทันโดนล๊อกและย้ายหมวดแล้วให้ PM มาขอปลดล๊อกกระทู้ได้

Forum Jump: