Pages (4): 1 2 3 4   
เชิญเลือกเกมส์ Irpg popular project ไดเเลยครับPoll:
You do not have permission to vote in this poll.
Prana Arcadia
8 (20.00%)
A bear tales
4 (10.00%)
Change Fate
13 (32.50%)
Robot Battle 3
11 (27.50%)
Courageous Countdown
4 (10.00%)
Total 40 vote(s) 100%
B.o.N.   03-27-2013, 11:00 PM
[Image: ProjectPopular-Header_zps910b107f.png]

**[Update]สามารถเข้าดูกระทู้เกมส์ได้จากการคลิ๊กรูป banner ครับ

รายชื่อเกมส์ที่ผ่านเข้ารอบทั้ง 5 เกมส์มีดังนี้ครับ

Prana Arcadia

[Image: pn_zps411fe1c4.png]

ด้านการนำเสนอ :
เกมส์นี้ต้องยอมรับเลยครับว่าการนำเสนอระบบต่างๆ + กับมูฟวี่แสดงระบบแปลกใหม่ซึ่งแต่ระระบบทำได้น่าสนใจพอสมควร
อีกทั้งเดโม่ที่ปล่อยให้ทดลองเล่นก็ช่วยให้เข้าถึงตัวเกมส์มากยิ่งขึ้น อย่างไรก็ตามบางครั้งรูปภาพพวก screenshorts ยังแปลกๆอยู่บ้าง บางทีดูค่อยไม่แตกต่างจากเดิม
หรือไม่ค่อยเกิดอิมแพคเท่าไร และส่วนแถบที่โชไอคอนและชื่อเกมส์ที่ติดมากับ screenshorts นี่ขอแนะนำว่าตัดออกน่าจะดีกว่านะครับ(มันดูแปลกๆ)

ด้านการอัพเดท:
กระทู้ของเกมส์นี้นับว่ามีการอัพเดทบ่อยพอสมควรเลยครับ บางครั้งก็มี screenshorts สปอยเนื้อเรื่องบ้าง บางครั้งก็มีวีดีโอระบบแปลกใหม่ติดมาบ้าง
ทำให้ติดตาม และ ตื่นเต้นได้เรื่อยๆครับ

A bear tales

[Image: bear_zps7e404df1.png]

ด้านการนำเสนอ :
เกมส์นี้บอกตามตรงตอนแรกๆรายละเอียดน้อยมากครับ มีแต่แจกเดโม่ แต่หลังจากที่สมัครแล้วแก้ไขใหม่นี่กระทู้น่าสนใจและติดตามขึ้นมากครับแถมหมีพูเป็นตัวละครที่ติดตา
อยู่แล้วด้วย พอจับมายำแบบนี้ยิ่งน่าสนใจและติดตาได้ง่ายครับ มีเดโม่ที่เล่นได้ไกลพอสมควรช่วยทำให้เข้าถึงเกมส์ได้ยิ่งขึ้น แต่ขอแนะนำว่าตัดขอบไอคอนในscreenshorts
ทิ้งเถอะครับ หรือตอนแบ่งส่วนใช้เป็นสปอยตามหัวข้อเอาจะดูน่าสนกว่าวางรูปเรียงเป็นหางว่าวแบบนี้ครับ

ด้านการอัพเดท :
กระทู้นี้อัพเดทค่อนข้างน้อย แต่ครั้งนึงนี่จัดหนักไปเลย เล่นซะอิ่มข้อมูลกันไปเลย

Change Fate

[Image: cf_zps76072b35.png]

ด้านการนำเสนอ:
ในกระทู้มีสีสันสดใสดึงดูดใจให้อ่านมาก ข้อมูลที่สำคัญเช่นเกริ่นเรื่อง ข้อมูลตัวละคร และระบบในเกมก็มีครบส่วนของ Screenshots มีให้ดูเยอะจุใจเลยทีเดียว แต่เวลาคลิกรูปใหญ่น่าจะลิงค์เข้ากับ Direct Link ของรูปไปเลย จะได้โหลดรูปได้เร็วๆ เพราะเวลาผ่านเข้าในของ Photobucket อีกที สำหรับคนเนตช้าแบบผมอาจค่อนข้างเสียเวลานิดนึง ในส่วนของคลิปวีดีโอ ซึ่งทำ Prologue ออกมาได้น่าสนใจ แต่ถ้าหากมีคลิปในส่วนของ Gameplay หรือฉากต่อสู้ด้วยจะยิ่งดีมาก

ถึงจะอัพเดตไม่บ่อย แต่มาทีเป็นชุดใหญ่ แสดงถึงความเปลี่ยนแปลงและความคืบหน้าได้ชัดเจน

Robot Battle 3

[Image: robot3_zpsb6f79835.png]

ต้องขอชื่นชมที่สามารถปั่นเดโมให้ลิ้มลองได้ ซึ่งระบบในเกมนี้เป็นอะไรที่น่าสนใจและมีเอกลักษณ์ในตัวเอง โดยเฉพาะระบบแต่งหุ่น มีคำบรรยายใต้ Screenshots ทำให้สามารถบรรยายภาพได้ดียิ่งขึ้นต้องขอชื่นชมในส่วนของคลิปวีดีโอนั้น ดีที่มีเกมเพล์ให้เห็น แถมรู้สึกจะมีเสียงพากย์ด้วย แต่เสียงเบามากจนฟังไม่รู้เรื่อง และสุดท้าย อย่าลืมแก้คำว่า Charactor เป็น Characters ด้วยนะครับ

ขอชมที่เกมนี้มีการอัพเดตอยู่เรื่อยๆ และมีการถามความเห็นให้ผู้เล่นได้ร่วมด้วย แต่การอัพเดตแต่ละครั้ง ยังขาดการดึงดูดไปสักหน่อย จะว่าอัพเดตแต่ละครั้งน้อยเกินไปจนไม่มีอะไรฟู่ฟ่าก็คงได้

Courageous Countdown

[Image: cr_zpsb316e7e8.png]

ถือว่าเกือบครบถ้วนตามหลักแล้วแต่อยากจะติ ว่า บางอย่างอยากนำเสนอจริง ๆ ไม่ควรเอาไปยัดใส่ Spoiler ซะทั้งหมด ผมเชื่อว่า ถ้าไม่อยากรู้ยากเห็นมองผ่าน ๆ คงไม่มีคนมานั่งกด show content ซะทั้งหมดแน่นอน จึงอยากจะติดให้จัดส่วนที่จะนำเสนดให้มันโชว์ content ไปเลย ส่วนอะไรที่มันเยอะยาว ค่อยใส่ spoilerเอา อะไรที่ไม่จำเป็นต้องเป็นวีดีโอก็ควรทำให้อยู่ในรูปแบบสั้น ๆ กระทัดรัดด้วยบางครั้งอะไรที่มันเยอะเกินไปคนก็อาจจะมองข้ามไปหมด

การอัพเดทไม่ค่อยบ่อยแต่ก็ไม่นิ่งเฉย จากที่ผมได้แวะมาดู ก็ถือว่าดีในระดับนึงคือไม่ปล่อยให้ร้างยังมีการอัพเดธบ้าง ปล่อยเดโม่ มีการแก้ไขเดโม่ด้วย

กติการคือโหวตได้ 1 คน 1 เสียง ผู้ที่เป็นเจ้าของเกมส์ทั้ง 5 คนไม่สามารถออกเสียงได้นะครับ ระหว่างช่วงโหวตขออณุญาตงดการอัพเดทกระทู้นะครับไม่งั้นจะเป็นการ
เอาเปรียบผู้เข้าแข่งขันคนอื่นได้(เผื่อไว้) ส่วนคนที่ไม่ติดไม่เป็นไรครับ นำมาใช้เป็นไฟแล้วพัฒนาเกมส์ต่อไปครับ รอบหน้าเจอกันใหม่^ ^
ปิดโหวตวันที่ 8 เมษาครับ(แอบชดเชยเนื่องจากเวปล่ม)
This post was last modified: 04-01-2013, 01:33 AM by B.o.N..

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler:
Mary   03-27-2013, 11:06 PM
ติดด้วยละเรา//เช็ดน้ำตา

[Image: 150530082811.jpg]
arkman   03-27-2013, 11:07 PM
ดีใจจัง ที่ติดกับเขาด้วย
ลุ้นมาหลายวันแล้ว ยังคงลุ้นกันต่อไป อิๆๆ

[Image: Signature-Ralph.png]
B.o.N.   03-27-2013, 11:08 PM
มันพึ่งเริ่มต้นคับหึๆ

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
TheMoo2000   03-27-2013, 11:19 PM
อ๊ายยยยยยย~ ติดด้วย
ตอนเปิดนี่ หัวใจเต้น นึกว่าจะหลุดซะแล้ว ทำหน้าเหยาหมิง
ขอบคุณคำติด (อันยาว) ของท่านกรรมการมาก ๆ ครับ ถ้าจบกิจกรรมจะนำไปปรับนะครับผม ^_^
FreeMan4u   03-27-2013, 11:43 PM
-.-

ง่ะ ไม่ติดงับ ไม่เปงไร ไม่ซีเรียส อิอิ

[Image: develop.png]

[Image: historicmakersignature.png]
LuZi   03-28-2013, 12:52 AM
โหวต Prana Arcadia ครัฟ ;w;/

NestZ   03-28-2013, 08:31 AM
แหงะไม่ติดคับช่างเหอะ ก็เข้าใจอยูว่าเรามันเพิ่งเริ่ม. หนทางมันอีกยาวไกล

รอบหน้าเอาใหม่คับ

(แนะซักนิด)
คือผมอยากให้มีการแข่งความสนุกของตัวเดโม่อ่ะครับคือให้ลงตัวเดโม่ให้โหลดแล้วมาแข่งกันอ่ะครับถ้ามีจะดีมากครับ
This post was last modified: 03-28-2013, 08:48 AM by NestZ.

[Image: MOH_Sign_zpsc91f226f.png]

LuZi   03-28-2013, 09:20 AM
@Nestz
ถ้าอันนั้นก็ต้องจัดเป็นอีกกิจกรรมเป็นประกวดวัดที่ตัวเกมจริงๆแหละฮะ แต่อันนี่แค่วัดว่าเกมใหนน่าติดตามแค่นั้น ;w;/

NestZ   03-28-2013, 01:39 PM
ทำไมคนโหวตน้อยจุงเบยน่อ

[Image: MOH_Sign_zpsc91f226f.png]

Pages (4): 1 2 3 4