vertiria Away   06-12-2013, 08:34 PM
[Image: Accerorider.png]
มันสนุกจริงๆนะ - Vertiria CTM

Accerorider
Rating: Everyone
Genre: Casual/ Action
Language: English
Number of Player: 1
Engine: Ethanon Engine
Platform : Android (คาดว่าจะลง iOS ในภายภาคหน้า)

Story
เอเลี่ยนหนวดปลาหมึก มันอยู่ของมันดีๆ เราก็ไปไล่ยิงมัน

Game System
ยิงเอเลี่ยนหนวดปลาหมึกและหลบกระสุนที่มันยิงสวนมา ยิงกระสุนด้วยการ Touch Screen บังคับยานด้วย Accelerometer เอียงตัวโทรศัพท์ไปมา แล้วยานจะไหลไปตามแรงโน้มถ่วง (ที่ไม่ทำลง PC เพราะว่ามัน Touch Screen ไม่ได้ แต่ถึงรุ่นใหม่ๆออกมาให้ Touch Screen ได้ แต่ก็ไม่มี Accelerometer อยู่ดี ;w; )

About
เนื่องจากผมเบื่อ เลยสร้างเกมมาเล่นเองครับ เพลิดเพลินทั้งตอนสร้างและตอนเล่นเลย ใช้เวลาสร้าง 5-6 ชั่วโมงมั้ง แต่มันก็สนุกจริงๆนะ เชิญทุกท่านที่ใช้ Android ร่วมกันแซ่บได้เลยครับ

Download
This post was last modified: 06-12-2013, 08:36 PM by vertiria.
TheMoo2000   06-12-2013, 08:43 PM
ไม่เอาปลาหมึกได้ไหมอยากได้ตัวอื่นบ้าง
เรื่องปลาหมึกน่ะช่างเถอะ อยากเล่น /fliptable
[IRPG] bassza123   06-12-2013, 08:48 PM
ขอลองเอาไปเล่นหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ 'w'/

[Image: SOHzNC]
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]