Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Design มาช่วยเป็นส่วนนึงกับโปรเจคเกมทีสิ งือ
ช่วยกันกด like แฟนเพจทีนะอือ
https://www.facebook.com/RatchanaArtwork
ตัวอย่างจร้า
[Image: 1002752_148395508690441_470155892_n.jpg]
title:Survival of the forest

First aid unit.
Rescue.
The pioneers.
The materiel.
หน่วยปฐมพยาบาล
หน่วยเรา้ภัย
หน่วยบุกเบิก
หน่วยสเบียง
หวัดดีจร้า (=3=)
แน่นอนข้าน้อยอยากขอให้ชาว irpg ช่วยกันออกแบบตัวละครให้ทีจร้า
คอนเซปง่ายๆเลย คือ ออกแบบตัวละคร ชาย หรือ หญิงก็ได้ เป็นนักศึกษานะ อายุราวๆ 18-20
นิสัยใจคอ คลาสออะไร (จะทำเป็นโปรเจคส่งอาจารย์จร้า)
แล้วเกมล่ะ ? เป็นเกมอะไรหนอ ?
อืมความลับจร้า =3= แต่จะบอกรายละเอียดแบบใบ้ๆนิดนึงอะนะ
เนื้อเรื่องเกมส์จะออกแนว เอาตัวรอดในป่าอะนะ (ว่าง่ายๆเป็นเหตุการ์ณที่อยู่ในป่าหลงทางด้วย)
การเอาตัวรอดก็ต้องไขปริศนา (คล้ายแนว horror) แต่ว่าไขปริศนาอย่างเดียวมันออกจะน่าเบื่อ
ก็เลยมีการต่อสู้ ในการดิ้นรนกับสัตว์ร้ายในป่าด้วย เออ ไม่ใช่แค่นั้นนะ ทุกๆนาทีของเกมมีค่า
หมายถึงเราต้อง หาอาหาร ทำอาหาร ผสมวัตถุดิบ ในการทาน ไม่งั้นอดตาย นะเออ
แต่ที่สำคัญคือ ติดอาการ นั่นก็คือ เราต้องหาวัตถุดิบสมุนไพรในการปรุงเพื่อรักษาโรค
แหม โปรเจคต้องได้ความรู้อะนะเลยเสริมระบบนี้ขึ้นมา =3=
- เรียนรู้เรื่อง สมุนไพร เห็นกินได้กินไม่ได้ การปรุงยาต้องมีอะไรบ้าง
- เรียนรู้เรื่อง อาหาร การทำอาหาร เมื่ออยู่ในป่า อาจใช้ผลไม้ทำเป็นอาหาร หาปลา
- เรียนรู้เกี่ยวกับสัตว์ในป่า การล่าเนื้อ หรือการป้องกันตัวจากสัตว์เลี้ยง
- เรียนรู้การใช้ชีวิต สภาพแวดล้อมต่างๆ

อ้อเกมนี้มีคลาสนะเออ มีด้วยกัน 4 คลาส(ซึ่งหมายถึง เราไม่ได้อยู่คนเดียว)
First aid unit.:เป็นคลาส ปฐมพยาบาล รักษา อาการ บาดแผลต่างๆ
Rescue.เป็นคลาส ช่วยเหลือด้านการ ป้องกัน
The pioneers.เป็นคลาส บุกเบิก (แนวหน้า)
The materiel.เป็นคลาส สำคัญที่สุด คือ หน่วยสเบียง ผสมอาหาร

แนว horror ทำไมต้องมีคลาส ? จริงๆถ้าพูดให้ง่ายๆคือ กึ่งแนวนี้นะเพราะโดยหลักเราก็มีการต่อสู้เหมือนกัน

โดยเป้าหมายของเกมหรือตัวละครหลัก นั่นคือ การช่วยเหลือพ้องเพื่อนที่ ติดอยู่ในป่า (ไม่ใช่หลงป่านะแต่มันมีเหตุการณ์ธรรมชาติ)
เพราะตัวหลักของเรื่องเป็นคนเดียวที่รอดกลับมาได้ ดังนั้นสิ่งเดียวที่ต้องทำคือการตามหาเพื่อนๆให้ครบ
แน่นอนเพื่อนที่เราต้องตามหามีทั้งหมด 21 คนด้วยกัน

ก็เลยอยากให้ชาว irpg ช่วยกันออกแบบตัวละครทีนะอือ บอกชื่อ นิสัย และคลาสด้วยนะ หรือเป็น NPC ทั่วไปก็ได้
มีหน้าที่อะไรก็ว่าตามเลย หุหุ
[-] The following 1 user says Thank You to benjama409 for this post:
  • นิราจ
อืม น่าสนใจดีเเต่ผมวาดรูปคนไม่เป็นน่ะครับ เเต่ผมวาดมาจะรับไหมครับ
[-] The following 1 user says Thank You to tiwlymaster for this post:
  • นิราจ
(07-13-2013, 11:28 AM)tiwlymaster Wrote: อืม น่าสนใจดีเเต่ผมวาดรูปคนไม่เป็นน่ะครับ เเต่ผมวาดมาจะรับไหมครับ
หลังจากที่ท่านออกแบบให้แล้วลงสีให้แล้วภาพไม่สวยไม่เป็นไรเพราะอย่างน้อยข้าน้อย
ก็คิดออกแบบบให้ในตัวแบบที่ท่านวาดนั่นแหละ

Forum Jump: