KonRaiNamJai   10-08-2013, 12:26 PM
Human Digicrafts Academy
http://th.athuman.com/game/

เมื่อคืนไปนั่งอ่านเกี่ยวกับที่นี้มา
คราวๆนะครับ Human Academy นั้นเป็น สถาบันสอนสอนสร้าง สื่อต่างๆเช่น
เกม อนิเม หรือ CG โดยจะเป็นคล้ายๆกับวิทยาลัยเฉพาะทางก็ว่าได้

ส่วน Digicrafts นั้นเป็นบริษัทผู้ให้บริการเกม Online ในไทยนั้นละครับ
ลองหาอ่านเอาดูนะครับ

ที่สนใจเพราะว่าเค้าลงข้อมูล อาจารย์ที่สอนใว้แล้วสนใจเลยมาลองอ่านดู
ก็พบว่า เป็นสถาบันที่สอนมาแล้วยาวนานพอควรและก็มีลูกศิษย์ที่มีผลงานอยู่มาก
มีสาขาอยู่เยอะในญี่ปุ่น

และตอนนี้เค้าได้เปิด สาขาใหม่ในประเทศไทย
อ่านๆดูรูปแบบและระบบต่างๆในเว็บ กับ โบรชัวร์(ต้องกรอกฟอรมขอรับข้อมูล)

ดูแล้วมีการจัดการทีดีเป็นระบบมาก พูดง่ายๆมันน่าสนใจมากเลยครับ
อยากให้ลองไปอ่านดูให้ละเอียดกันสักหน่อย

เมื่ออ่านจบแล้วมาถึงที่ว่า...
ผมคิดจะไปดูที่เค้าเปิดสอน และอาจจะได้สอบถามอะไรสักหน่อย
ที่นี้จะไปทั้งที่ผมก็คิดว่า

หากมีท่านใดมีคำถามอะไรอยากฝากถาม
*แก้คำผิด

ผมก็จะได้รวมคำถาม ไปถามในที่เดียวเลยนะครับ

**ในหน้าเว็บส่วนที่เป็นข้อมูลการสอนมันจะลิงค์ไปหน้าของประเทศญี่ปุ่น
คงอีกสักพักใหญ๋ๆถึงจะมีแปลไทย แต่่ส่วนตัวพอได้นิดๆ ดูแล้วก็เห็นอะไรที่เป็นระบบ ระเบียบมากเลยละครับในขั้นตอนต่างๆ ถึงได้สนใจเอามากๆ

***ยังไม่ได้รับติดต่อกลับมาเลย ไม่รู้จะไปดูเมื่อไร ผมว่างก็แค่วันอาทิตย์แต่ไม่รู้วันนั้นจะงานเข้าหรือป่าว มาตั้งรับคำถามเตรียมใว้ก่อนละครับ
Derp

เพิ่มคลิป ฟังเสียงคนแรกยังไม่ดูคำอธิบายรู้เลยคนไทย Poker Face

วิดีโอแนะนำโครงการแลกเปลี่ยน Human Academy ณ ประเทศญี่ปุ่น
ประจำภาคฤดูร้อน ปีการศึกษา 2555
คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น
ระหว่างวันที่ 1 เมษายน - 19 พฤษภาคม 2556

*แก้ไข เอาแบบมีซัพมาแทน
อันนี้จะมาทางการ เรียนภาษา และ วาดการตูน
ดูระบบคราวๆเอา ของไทยไม่รู้จะสอนในลักษณะแบบไหน

อันนี้เกี่ยวกับ บูทในงาน โตเกียวเกมโชว์ ที่นำผลงานของนักเรียนมาร่วมแสดงนะครับ

แมวน้ำขาวแมวน้ำขาวแมวน้ำขาวแมวน้ำขาวแมวน้ำขาว

หลังจาก นั่งอ่านข้อมูลของ ヒューマンアカデミー (Human Academy)
ก็พบว่ามันสอนหลายอย่างมากครับ เหมือนโรงเรียนพิเษศที่รวมๆงานที่คนสนใจมาแล้วจัดหาคนสอนพร้อมติดต่อกับบริษัทที่หาคนทำงานไปพร้อมๆกัน

มาดู CM น่ารักๆกัน
อันนี้เกี่ยวกับงานตามความฝัน

อันนี้เกี่ยวกับการ ออดิชั่นเป็นสักแสดง
มีอื่นๆอีกเยอะๆแยะเลย = = ครบวงจรมากๆ
This post was last modified: 11-04-2013, 08:13 PM by KonRaiNamJai.

สมัครฟรี ครับ รับคูปองลดราคาอาหารญี่ปุ่น
เป็นลิงค์ผู้แนะนำนะครับ
http://member.jgbthai.com/am6hh5n2hp9yjw2
สามารถนำใบเสร็จอาหารมาสะสมแต้มรับของรางวัลได้อีกนะครับ ^_^
พื้นทีเก็บไฟล์ฟรี 15G ครับ
https://copy.com?r=T4k3B6
slost   10-08-2013, 12:30 PM
อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครเรียนได้เหรอครับ ทำหน้าเหยาหมิง

"กาก"
[Image: bujuroll.gif] แอดเพื่อน Steam จิ้มแรงๆเลย >>> [Image: AddFriend.png]
[Image: 76561198091389336.png]

Nayru   10-08-2013, 12:35 PM
อยากรู้ course overview ของแต่ละสาขาครับ OwO/ (กับค่าเรียนด้วย)

[Image: Signature-Alex.png]
LuZi   10-08-2013, 12:38 PM
ไม่รู้จะฝากถามอะไรดีแฮะ แต่ส่วนตัวสนใจคอรส์ Scenario-core Course กับ Graphic-core course พิกล 'w'

[IRPG] bassza123   10-08-2013, 02:28 PM
น่าสนใจดีนะครับ แต่ไม่รู้ค่าเทอมเท่าไหร่ =w="
ปล. ฟากถาม...? (ไม่ใช่ฝากถามหรอครับ อิอิ)
This post was last modified: 10-08-2013, 02:28 PM by bassza123.

[Image: SOHzNC]
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
pomza2000   10-08-2013, 06:01 PM
แพนด้าจ๊าก โฮกก นะ น่าไปมาก!

[Image: LinFc.png]
Kuma   10-08-2013, 08:18 PM
owo น่าสนมาก โดยเฉพาะ Graphics กับ Animation จะได้ไม่ต้องเสียเวลานั่งงมเอง

dreamknight   10-18-2013, 04:53 PM
ฝากถามหน่อยนะครับ
ว่ามีคอร์สเรียนเสาร์-อาทิตย์ หรือป่าว
ถ้ามี จะเรียนตั้งแต่กี่โมง ถึงกี่โมง

แล้วก็ราคาคอร์สด้วยนะครับ ถ้าบอกทุกคอร์สจะดีมากเลยครับ
ขอบคุณครับ

May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

KonRaiNamJai   10-21-2013, 12:08 PM
อัพเดทข้อมูลนิดหน่อย

ผมจะไปถามข้อมูลที่อยากรู้และมีคนฝากถาม วันที่ 23 นี้แล้วนะครับ
มีท่านจะจะเพิ่มเติมคำถามใดๆก็คงถึงวันอังคารนี้ละครับ

สมัครฟรี ครับ รับคูปองลดราคาอาหารญี่ปุ่น
เป็นลิงค์ผู้แนะนำนะครับ
http://member.jgbthai.com/am6hh5n2hp9yjw2
สามารถนำใบเสร็จอาหารมาสะสมแต้มรับของรางวัลได้อีกนะครับ ^_^
พื้นทีเก็บไฟล์ฟรี 15G ครับ
https://copy.com?r=T4k3B6
koi-lovely   11-04-2013, 06:52 PM
(10-08-2013, 12:30 PM)slost Wrote: อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครเรียนได้เหรอครับ ทำหน้าเหยาหมิง

ไม่จำกัดอายุผู้เรียนค่ะ

(10-08-2013, 12:35 PM)Nayru Wrote: อยากรู้ course overview ของแต่ละสาขาครับ OwO/ (กับค่าเรียนด้วย)

ที่นี่มีสาขาเดียวคือที่ อโศก ถ้าสนใจลองมาเยี่ยมชมโรงเรียนนะคะ

(10-08-2013, 12:38 PM)LuZi Wrote: ไม่รู้จะฝากถามอะไรดีแฮะ แต่ส่วนตัวสนใจคอรส์ Scenario-core Course กับ Graphic-core course พิกล 'w'

ถ้าสนใจเชิญที่โรงเรียนได้ทุกเมื่อค่ะ ทางสถาบันยินดีต้อนรับ

(10-08-2013, 02:28 PM)bassza123 Wrote: น่าสนใจดีนะครับ แต่ไม่รู้ค่าเทอมเท่าไหร่ =w="
ปล. ฟากถาม...? (ไม่ใช่ฝากถามหรอครับ อิอิ)

ขอเชิญมาเยี่ยมชมที่โรงเรียนของเรานะคะ ทางเรายินดีต้อนรับเสมอ
This post was last modified: 11-04-2013, 06:57 PM by koi-lovely.