Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 4.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Mini game] Caveman climber ปลดล็อค ลิมิตเตอร์
Lightbulb 
IRPG Mini Game Contest

[Image: logo_zps174a76af.png]

[Image: cc_preview_zpse74b8cbe.jpg]

=================================

ไฟล์ปลดล็อค เพื่อให้สามารถ เข้าเล่นด่าน พิเศษ ได้ โดยไม่จำกัด Time Rank

( ต้องใช้ ตัวเกม Caveman Climber 1.0 ด้วยนะจ้ะ )

เมื่อแตกไฟล์ Caveman Climber Unlimiters.rar ออกมาจะได้ ไฟล์ Game.rgssad นะครับ นำไป วางทับ Game.rgssad ตัวเดิม ในโฟล์เดอร์ Caveman Climber ก็เสร็จแล้วครับ ( Crack เกมตัวเอง =_= ) ส่วนการเข้าเล่นก็คลิ้ก ที่ Game.exe ตามปกติครับ
=================================

ได้ Feedback จากผู้เล่นหลายๆท่านครับว่ากระโดดยาก
ต้องขออภัยด้วยจริง ๆ ครับ ตอนนี้จบกิจกรรมแล้ว (สำหรับเกมผม) ขออนุญาต ชดเชยความยาก สำหรับท่านที่สละเวลาโหลดไปทดลองเล่น ด้วย การ ปลดล็อค ลิมิตเตอร์ ด่าน 2 แทน คำขอบคุณ ^^ ถ้ามีโอกาสหน้า จะทำระบบให้เป็นมิตรกับผู้เล่น มากกว่านี้ครับ See ya !

ทำหน้าเหยาหมิง

CPU: Intel Pentium 4 1.5 Ghz หรือ เทียบเท่า
RAM: 1024 MB ขึ้นไป
VGA: รองรับการแสดงผลที่ความละเอียด 1028 x 768 True Color
Sound: สนับสนุน Direct Sound Compatible
HDD: 100 MB ขึ้นไป
Run time package : ไม่ต้องการ (เล่นได้โดยไม่ต้องลง RTP)

Rating: 7 +
Genre: Action Platform
Language: ไทย
Number of Player: 1
Engine: RPG Maker XP

วิธีเล่น

ง่ายมากครับ เหมือน มาริโอ้เลย กระโดด เก็บแอปเปิ้ล ให้หมด ใน 3 นาที
เดิน ด้วยปุ่มทิศทาง กับ กด Space bar เพื่อกระโดด
ส่วนศัตรู ก็ใช้กระโดดเหยียบเอา .. ถ้าเดินชน พลังชีวิตลด

เทคนิค การกระโดด

กด space bar ครั้งเดียว ตัวละครจะลอยขึ้น พอได้ระยะ ก็ กด ปุ่มทิศทาง
ก็จะขึ้นไปยัง ชั้นที่สูงกว่าได้
ส่วนการกด Space bar ค้าง+ทิศทาง จะกระโดด ในระนาบเดียวกัน
ในลักษณะ พาลาโบล่า ( รัศมีครึ่งวงกลม )

สปอล์ย วิธีผ่านด่าน

Show ContentSpoiler:

เครดิต

- ระบบเป็น Event ทั้งหมด ไม่มีสคริปต์ครับ .. แต่ ได้ต้นแบบจาก
สร้างระบบด้วยเงื่อนไข Terran ของท่าน กริฟ (Griever) ครับ
และ ระบบ Rockman shooting ด้วย ที่เหลือ ผมเขียน
Command event เสริมเข้าไปอีกที

-ไทล์เซ็ต เป็นภาพดิบ แล้วเอามา ตัดทำไทล์ อีกทีหนึ่ง ซึ่งผมไม่ทราบที่มาของภาพ

- สไปร์ท ตัวละคร ใช้ dot pixel เพิ่มจาก ตัว Rockman

- สคริปต์ 4 ตัว
Show ContentSpoiler:

** หมายเหตุ มันไม่ใช่ระบบ ฟิสิกส์สมจริง นะครับ อาจจะมีท่าแปลกๆ บ้างนิดหน่อย
เช่น กระโดดหันหลัง ทำหน้าเหยาหมิง
[-] The following 13 users say Thank You to [IRPG] Kuntana for this post:
  • arkman, B.o.N., [IRPG] bassza123, Demonking, gol-a-khung, jojo741963, KonRaiNamJai, LuZi, melodious, Nayru, slost, tiwlymaster, นิราจ
เย้ย คนส่งคนแรกมาแล้ว
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • [IRPG] Kuntana
กรรม.. ตรัสไม่ทันท่านเจเอ็นผู้สังหารราชินี //มารับไปลองขอรับ

EDIT 3 นาที..อืมม... ด่าน 2 ล่อไปครึ่งชม.. อิอิ

แปะๆ

[Image: X7vHjv.png]
[-] The following 2 users say Thank You to Demonking for this post:
  • [IRPG] Kuntana, นิราจ
(10-23-2013, 09:06 PM)jnkillerqueen Wrote: เย้ย คนส่งคนแรกมาแล้ว

กระต่ายวิ่ง ไม่ทันครับ เต่าเข้าเส้นชัยไปก่อนแล้ว Derp (Go turtle )

Demonking Wrote:3 นาที..อืมม... ด่าน 2 ล่อไปครึ่งชม.. อิอิ

ขอบคุณมากครับที่เล่นจนจบ แมวหน้าแดง

/cereal2 ห๊ะ .. 8,000 คะแนน

คนทำยังเล่นได้แค่ 6,000 เอง /superomg

แสดงกว่าวนเก็บจบครบเลย นะครับเนี่ย
โดดยากมากครับ TwTb*
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] bassza123 for this post:
ทำไมผมเล่นไม่เห็นมีด่านสองหว่า เล่นด่านหนึ่งจบไปแล้วก็กลับมาหน้าไตเติ้ลเลย
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[-] The following 1 user says Thank You to Nazuth for this post:
(10-24-2013, 07:13 AM)bassza123 Wrote: โดดยากมากครับ TwTb*

แฮ่ะ ๆ อัพวิดีโอ สาธิตให้แล้วนะครับ ทำหน้าเหยาหมิง

(10-24-2013, 01:54 PM)natsukikung Wrote: ทำไมผมเล่นไม่เห็นมีด่านสองหว่า เล่นด่านหนึ่งจบไปแล้วก็กลับมาหน้าไตเติ้ลเลย

Derp ด่าน 2 จะเป็นด่านพิเศษครับ สำหรับ คนที่เก็บแอปเปิ้ลครบและได้
Time Rank A
ฮ่าๆ โชคดีนะขอรับเนี้ย ที่กระผมเคยเล่นเกมของท่านกริฟมาก่อน เลยพอจะคุ้นกับระบบกระโดดอยู่บ้าง Y me gusta mucho แต่เสียดายจังเลยขอรับ สั้นไปหน่อย อยากให้มีสัก 3 ด่านขอรับ ดูท้าทายดีขอรับ /puke

นี้ขอรับ rank ที่กระผมทำได้ ( เต็มที่แล้วขอรับ Derp )

[Image: 5276581526852.png]
มีอะไรสงสัย อยากถามกระผม หรือมีอะไรอยากให้กระผมช่วย บอกได้นะขอรับ กระผมจะตอบ จะช่วยเต็มความสามารถ แต่ถ้าออกมาไม่ดีก็ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะขอรับ
[-] The following 1 user says Thank You to melodious for this post:
;3

เห็นแล้วอยากทานแอปเปิ้ลขอรับ = v =

เล่นแล้วครับ เต็มที่ได้แค่ Rank B ขอรับ
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

[-] The following 1 user says Thank You to dreamknight for this post:
(11-03-2013, 09:04 PM)melodious Wrote: ฮ่าๆ โชคดีนะขอรับเนี้ย ที่กระผมเคยเล่นเกมของท่านกริฟมาก่อน เลยพอจะคุ้นกับระบบกระโดดอยู่บ้าง Y me gusta mucho แต่เสียดายจังเลยขอรับ สั้นไปหน่อย อยากให้มีสัก 3 ด่านขอรับ ดูท้าทายดีขอรับ /puke

นี้ขอรับ rank ที่กระผมทำได้ ( เต็มที่แล้วขอรับ Derp )

(11-07-2013, 02:52 PM)dreamknight Wrote: ;3

เห็นแล้วอยากทานแอปเปิ้ลขอรับ = v =

เล่นแล้วครับ เต็มที่ได้แค่ Rank B ขอรับ

ขอบคุณ ทั้งสองท่านด้วยครับ ที่มาร่วมทดสอบ
และแสดงความคิดเห็นครับ

เวอร์ชั่น ปัจจุบัน 1.0 ไม่มีการแก้ไขนะครับ
หลัง จาก จบกิจกรรม ผมจะทำการ ปลดล็อค ด่าน 2
ให้เล่นได้ทุก Rank นอกจาก ระดับ A ได้สัมผัส ครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง สำหรับความคิดเห็น ซึ่งเป็นประโยชน์กับผม
ในการปรับปรุงแก้ไข ในครั้งต่อไปครับ

Forum Jump: