Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Mini Game] แก๊งซ์ซ่าท้าเก็บกล่อง
[Image: loadgame_zps511d32db.png]

มินิเกมส์สั้นๆ กับฝีมือการเผางานขั้นเทพเลยออกมาเป็น "แก๊งซ์ซ่าท้าเก็บกล่้อง"
ผู้เล่นจะต้องทำการเก็บกล่อง ภายในกล่องจะมีการสุ่มอาวุธต่างๆ เพื่อนำไปปราบศัตรู
แนวเก็บเน้นการเก็บคะแนนสะสมจากการเก็บกล่อง (ณ ตอนนี้) ต้องอภัยที่ต้องรีบ
ปล่อยงานออกมา เพราะว่าจะหมดเวลาการส่งงานอยู่แล้ว

[Image: 001_zps0ecf6f44.png]

โดยรวมแล้วระบบการเล่นและการทำงานของเกมส์ออกมาได้ดีในระดับหนึ่ง เนื่องจาก
มีปัญหาการผิดพลาดบ้างส่วนจึงทำให้เกมส์ยังไม่สมบูรณ์เต็มร้อย

[Image: 002_zps13535340.png]

ควรต้องหลบศัครูให้คล่อง การบังคับจะเน้นการหลบเพื่อความปลอดภัย

[Image: 003_zpsf43eccb8.png]

[Image: 004_zpse7519f97.png]

คำสั่งการควบคุมภายในเกมส์
Enter : ตอบตกลง
ลูกศรซ้าย หรือ ลูกศรขวา : เคลื่อนที่
ลูกศรขึ้น : กระโดด
Spacebar : ยิงปืน

ดาวน์โหลดตัวมินิเกมส์
[Image: 005_zps2f060a8e.png]
เพิ่มอาวุธใหม่ คฑาไฟฟ้า ลดขนาดไฟล์เกมส์เหลือ 6 Mb
แก๊งซ์ซ่าท้าเก็บกล่อง

ปัญหาเรื่องฟอนต์
[Image: gol-a-minigame-error_zps1b0e504b.gif]
bauhaus 93
ขอบคุณภาพจากท่าน dreamknight ครับ

ตัวเกมส์ ณ ตอนนี้เป็นเพียงตัวอย่างในการทดลองเล่น
ยังมีไอเทมอีกหลายอย่างที่ยังไม่ได้ถูกนำมาใช้งาน รวมถึงระบบต่างๆ
ที่จะทำให้แนวเกมส์สนุกมากขึ้น โปรดติดตามในครั้งต่อไป ขอบคุณครับ
[-] The following 10 users say Thank You to gol-a-khung for this post:
  • arkman, [IRPG] bassza123, Demonking, dreamknight, [IRPG] Kuntana, melodious, Nazuth, Shinryu, slost, นิราจ
โอ้วมาอีก1 ยินดีด้วยครับที่เสร็จ
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • gol-a-khung
ทันเวลาเลยนะครับ ขอโหลดไปลองก่อนนะครับ
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 1 user says Thank You to arkman for this post:
ป๊าด! กราฟิกอินดี้มากเลยขอรับ ฮุๆ ดูน่าสนุกนะขอรับ มารับไปรองล่ะนะขอรับ

-----------------------------------------------------------------

[Edit]

สุดฝีมือได้เท่านี้ล่ะขอรับ /puke

[Image: 527fa4648b57b.png]
มีอะไรสงสัย อยากถามกระผม หรือมีอะไรอยากให้กระผมช่วย บอกได้นะขอรับ กระผมจะตอบ จะช่วยเต็มความสามารถ แต่ถ้าออกมาไม่ดีก็ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะขอรับ
[-] The following 1 user says Thank You to melodious for this post:
เล่นแล้วอยากกิน ทาโกยากิ !!

อิอิ เป็นเกมที่ยิงได้เรื่อย ๆ ดีครับ ถ้าไม่สนใจกล่อง เน้นยิงอยางเดียว อยากรู้ว่า
จะเก็บเงินได้ถึง ล้านรึปล่าว จะลองเล่นแบบ มารธอนดู

[Image: scge-1_zpsc78fe923.jpg]
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] Kuntana for this post:
ปืนกล้วยหอม ลูกปืนออกไม่สม่ำเสมอครับ บางครั้งออกลูกเดียว
ถ้าเป็นไปได้มีการยัดอาวุธลงไปเพิ่ม กับตอนกระโดด และยิงกระสุนได้ไม่ติดขัดจะดีมากเลยครับ
ใครๆก็ชอบบาซูก้าดาวแฮะ ปืนกล้วยหอมไม่มีคนรักเลย

[Image: thumb-967F_5280FBBA.jpg]
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
[Image: 6pBW86.png]

[Image: iceuKM.png]

... Derp
[-] The following 1 user says Thank You to Demonking for this post:
ขอบคุณสำหรับบัคครับ

ข้อผิดพลาดที่คุณ Demonking ส่งมา ผมได้ทำการตรวจสอบแล้วครับ
เป็นบัคก่อนวันที่ผมจะไป ต่างจังหวัด ซึ่งผมได้ทำการแก้ไขไปแล้วครับ
คุณ Demonking อาจจะเล่นเกมส์ตัวเก่าเป็นได้ครับ

จุดสังเกต
บัคเก่าปืนจะไม่ตก ผมแก้ไปแล้วก่อนส่งเกมส์
ไม่มีการรายงานสรุปคะแนน ผมแก้ไขแล้วก่อนส่งเกมส์
มีแจ้งบัคการชนของออปเจ็กต์ ผมแก้ไขแล้วก่อนส่งเกมส์

สำหรับ คุณ jnkillerqueen "ปืนกล้วยหอม ลูกปืนออกไม่สม่ำเสมอครับ บางครั้งออกลูกเดียว"
เนื่องจากกระสุนจะออกพร้อมกัน 3 นัด ซึ่งผมตั้งให้เมื่อกระสุนชนพื้นจะทำการลบออกไป
กรณีนี้อาจมองไม่เห็นกระสุนเป็นไปได้ครับ ต้องขออภัยอย่างยิ่ง
เทคนิคของปืนกล้วยหอม คือ ต้องยิงศัตรูระยะประชิดจะมีประสิทธิภาพมากครับ

ขอบคุณที่ร่วมทดสอบเกมส์ ไม่ว่าจะเล่นเพลินๆ หรือ หาข้อผิดพลาดเกมส์ เพียงเท่านี้ผมก็ยิ้มแก้มบานแล้วครับ
จะเร่งผลิตตัวเต็มพร้อมระบบต่างๆ ในเร็วๆ นี้ครับ
[-] The following 2 users say Thank You to gol-a-khung for this post:
  • arkman, dreamknight
;3

สนุกมากขอรับ เป็นเกมแบบที่ผมชอบเลย = v =

ถ้าเล่นได้สองคนจะสุดยอดมากเลยครับ เพราะผมชอบเล่นเกมแนวนี้กับน้องขอรับ

ถ้าทำต่อให้มีผ่านด่าน มีบอส จะเจ๋งมากเลย
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

[-] The following 1 user says Thank You to dreamknight for this post:
มีหม่ำ เท่ง โหน่ง รึเปล่าเนี่ย
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:

Forum Jump: