Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 4.4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMXP [Moving Forward] เ สี ย ง ก ร ะ ซิ บ : (Whisper)
Heart 
[Image: Main_Logo_zpsqm17pnmn.png]

[Image: box%20info_zpsiyf9m4hi.png]

Rating: 15+
Genre: Visual Novel
Elements: romance
Language: ไทย
Number of Player: 1
Engine: RPG Maker XP
Release Plan: 2 month Away

[Image: Box01_zpszskkwqdn.png]

CPU: Intel Pentium 4 1.5 Ghz หรือ เทียบเท่า
RAM: 512 MB ขึ้นไป
VGA: รองรับการแสดงผลที่ความละเอียด 1028 x 768 True Color
Sound: สนับสนุน Direct Sound Compatible
HDD: 200 MB ขึ้นไป
Add on : เล่นได้โดยไม่ต้องลง RTP ในเครื่อง

[Image: box%20up_zps4gsjxsio.png]

Show ContentUpdate log:

[Image: FB_zps6otjlvgj.png]

[Image: box%20story_zpsecq6ycst.png]

เริ่มแรกเดิมที Whisper เป็นเกมที่ผมต้องส่งในกิจกรรม " irpg Visual Novel contest " ซึ่งโครงเรื่องของเกม
มาจาการที่ ผมนำชื่อเกมทั้งหมดที่ลงประกวด มาแต่งเป็นเนื้อเรื่องเกรียน ๆ ของเกมนี้ ซึ่งผมได้วางพล็อตไว้ค่อนข้างลงตัวแล้ว
.. แต่ ด้วยการวางแผนงานที่ไม่ดีของผมเอง เลยทำให้ส่งเข้าประกวดกิจกรรมไม่ทัน ( มาปั่นแหลกเอาช่วงเดือนสุดท้าย)

แม้ว่าเกมนี้อาจจะเป็นเกมเล็ก ๆ เกมหนึ่งในการประกวด แต่ผมก็หวังว่า หลังจากนี้ มันจะถูกต่อเติมให้เสร็จสมบูรณ์
ตามวัตถุประสงค์ของกิจกรรม และสร้างความประทับใจได้บ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ ( แหม่ .. อย่างกะเขียนรายงานส่งอาจารย์ )

[Image: game%202015%20P01_zps67mm1yj9.png]

" ในเช้าวันอาทิตย์ที่อากาศแจ่มใส ชายหนุ่มผู้ใช้ชีวิตช่วงวันหยุดแบบ สบาย ๆ ได้พบกับเหตุประหลาด ในสวนสาธารณะ "

[Image: game%202015%20P02_zpsco87ff42.png]

ซึมซับเรื่องราว ของเขา ด้วยการเล่าเรื่องผ่านตัวอักษร และภาพประกอบ จากเกม วิชชวลโนเวล วิสเปอร์ .. สุดท้ายแล้ว ทางเดินของเรื่องจะจบลงที่ใด นั้นก็ขึ้นอยู่กับ
ตัวเลือก ที่ผู้เล่นตัดสินใจนั่นเองครับ

[Image: Bar%20D1_zpskdr00sqz.png]

[Image: box%20cha_zpsgfsqfy9c.png]

[Image: Chainfome_zpsh2nyr36u.png] สวัสดีครับ ช่วย แนะนำตัวด้วยครับ

ค่ะ .. สวัสดีค่ะ ดิฉันคือนางเอกของเกมนี้ค่ะ

อ่า .. ดูเหมือนจะมั่นใจเต็มร้อยเลยนะครับ

เอ๋ .. รึว่า ฉันจะตกงานแล้วรึคะ !

ฮึ ๆ .. ก็ไม่รู้สินะครับ คนเขียนบท มันยิ่ง มั่วซั่ว อยู่ด้วย

หว๋า .. ใจร้ายจังคะ ยังไง ทุกคนก็ช่วยเป็นกำลังใจ ให้ฉันด้วยนะคะ

สวัสดีครับ ช่วย ทักทายท่านผู้ชมหน่อยครับ

สะ .. สวัสดีค่ะ

ครับ .. เอ่อ ดูเกร็ง ๆ นะครับ ในฐานะ ที่เพิ่งมาพบกับผู้ชมครั้งแรกนี่ คงจะประหม่า
มีอะไร อยากฝากบอก กับทุกคนไหมครับ

ห๊ะ .. ฝากบอก มะ .. ไม่ มีหรอกค่ะ ! ขอตัวก่อนนะคะ

เอ๊า เฮ้ย .. ! ละ จะวิ่งไปไหนละครับนั่น
กลับมาก๊อน ~

[Image: Chainfot_zpsd7tvpojk.png]

[Image: Chainfos_zps1ejaek3h.png]
สวัสดีครับ ผมรู้สึกคุ้น ๆ หน้าคุณมากเลย
เราเคยเจอ กันมาก่อนรึปล่าวครับ ?

เป็นไปได้ค่ะ แมวเบิกบาน

โฮ่ .. อย่างนี้ผู้ชมทางบ้านคงจะพอเทวารันได้ไหมนะ

ยังไงก็ตาม อยากให้ทุกคน มาสนุกไปด้วยกัน นะคะ แล้วพบกันใน โปรเจค วิสเปอร์ ค่า
+kr

[Image: Bar%20D2_zpsxe4hsy4a.png]

[Image: Chainfo%20o3_zpss0zkna2j.png]

โอ๊ะ .. คนนี้ คุ้น ๆ ว่าเคยเจอในเกมคุณ คันตาน่า มาก่อน

ถึงจะเปลี่ยนไปพอสมควร .. แต่ใช่แน่นอนครับ

โหพี่ .. หน้าผากพี่นี่ไปเยอะแล้วนะ

เอ่อ .. ถ้าเป็นไปได้ก็ช่วยถ่ายมุมต่ำกว่านี้หน่อยเหอะ

[Image: Chainfo%20o4_zpskwhkmge6.png]

โฮ่ ... เป็นตัวละครตัวแรกที่ได้เห็นหน้าเลยนะครับเนี่ย

ใช่ครับ ถือเป็นเกียรติแก่วงศ์ตระเราลอย่างยิ่งเลยครับ

ตัวละครผู้ชายไม่มีอะไรจะคุยแล้ว คนถัดไปเลยครับ

ตูผิดใช่ไหมเนี่ย ! ที่เกิดเป็นตัวละครชาย !!

[Image: Chainfo%20o2_zpshmzzilua.png]
กะ ... กล้าม ! ( นี่เกมวิชวลโนเวล นะ ไม่ใช่ไฟต์ติ้ง )

จะยังไง ชั้นก็ไม่ยกน้ำปั่น ให้นายหรอกนะ .. ดาหน้าเข้ามาได้เลย !!

เดี๋ยว ครับ !! ใจเย็น ๆ เฮ้ย ! พวกเรา เผ่นว้อย !!

[Image: Chainfo%20o1_zpsgzynmrxs.png]

สวัสดีครับ รายสุดท้ายแล้ว .. อ้าว หายไปไหน

นี่ ๆ เราก็อยู่ตรงนี้ไง

ตรงไหนล่ะเฮ้ย ไม่เห็นมี แกเป็นเสียงกระซิบเหรอ !!

ใช่แล้วจ้า

[Image: Bar%20D2_zpsxe4hsy4a.png]

[Image: box%20ft_zpshojffydc.png]

- ส่วนของระบบ เกม -

[อยู่ระหว่างการดำเนินการ]

[Image: box%20mk_zpswisxx49y.png]

[size=medium]ในส่วนของกราฟฟิกครั้งนี้ผมได้รับความช่วยเหลือจากคุณ Exile มาร่วมทีมในการทำภาพ

ประกอบตัวละครครับ ทั้งนี้จึงต้องมีการ รีดีไซน์ใหม่ทั้งหมด ทำให้ข้อมูลด้านภาพอาจจะยังมีน้อยอยู่ครับ

เนื่องจากคุณ Exile ต้องรอ Story board จากผมเพื่อกำหนดรายละเอียดท่าทาง

และจังหวะของตัวละคร ซึ่งช้าที่ผมเองนี่หล่ะ ฮุ ๆ

( ร้องไห้ )

[Image: game%202015%20d%2001_zpsxgqq4nhw.jpg]

Show ContentArt works :

[Image: box%20dl_zpsdngpcxjy.png]

ปิดปรับปรุงลิงก์ดาวน์โหลดสำหรับลง Full version

[hide][/hide]

[Image: FB_zps6otjlvgj.png]

[Image: box%20credit_zpsjpnuyfbj.png]

Programming & Scenario Writer : Kuntana

Illustrator & Associated : Exile

Background Source : k-after.at.webry
ได้ยินแล้ว เสียงที่ท่านกระซิบมา
เกมรักเกมแรกของการประกวดครับ อุอุ เปิดหัวมาเป็นเกมรักเต็มๆเลย
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • [IRPG] Kuntana
มาอีกท่านแล้ว สวยมากครับ ดูน่าเล่นมาก

เริ่มรู้สึกไฟลนก้น...ยังติดยิงซอมบี้อยู่เลย = = ปั่นต่อสักหน่อยละ..
สมัครฟรี ครับ รับคูปองลดราคาอาหารญี่ปุ่น
เป็นลิงค์ผู้แนะนำนะครับ
http://member.jgbthai.com/am6hh5n2hp9yjw2
สามารถนำใบเสร็จอาหารมาสะสมแต้มรับของรางวัลได้อีกนะครับ ^_^
พื้นทีเก็บไฟล์ฟรี 15G ครับ
https://copy.com?r=T4k3B6
[-] The following 2 users say Thank You to KonRaiNamJai for this post:
  • [IRPG] Kuntana, P.P.DarkWings
ภาพสวยมากๆ
[-] The following 1 user says Thank You to PorKaDas for this post:
ภาพตัวละครสวยมากเลยครับ ;w;b*
ปล. พลัง Whisper คืออะไรหว่า กลิ้งๆ แมวน้ำขาว...
[-] The following 1 user says Thank You to [IRPG] bassza123 for this post:
;3

Cool อีกเกมหนึ่งแล้วล่ะค้าบ

จะรอจีบ เอ้ย รอเล่นนะขอรับ = v ="
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

[-] The following 1 user says Thank You to dreamknight for this post:
ลงสีตัวละครได้ดีนะครับ สีปากสวยมาก อยากลงได้แบบนี้จัง อิๆ
ฉากหลังสวยครับ ขอให้เข้ากับตัวละครนะครับ

พลังวิสเปอร์ แบบมีปีก ซึมซับเยี่ยม เบาสบายตลอดคืน อิๆๆ
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 4 users say Thank You to arkman for this post:
  • [IRPG] bassza123, dreamknight, [IRPG] Kuntana, slost
โลโก้อย่างสวย Oh My God
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[-] The following 1 user says Thank You to Nazuth for this post:
ร้ายกาจ! เเบบนี้ดิฉันต้องไปฝึกฝีมือเพิ่มเสียเเล้ว จะรอเล่นนะคะ
[Image: 150530082811.jpg]
[-] The following 3 users say Thank You to Mary for this post:
  • [IRPG] bassza123, dreamknight, [IRPG] Kuntana
ฉากงามมั๊ก รอชมครับ
ขอโต๊ดกั๊บ
[Image: 76561198060790174.png] [Image: 0a851ef42f.gif]
[-] The following 1 user says Thank You to platou18 for this post:

Forum Jump: