Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[iRPG VN Contest] Trouble x Master : แก๊งตัวยุ่ง วุ่นโลกแตก REMAKE!! Update
Rainbow 
[Image: troublemastercopy.png]

" มหาวิบัติการต่อสู้แสนจะโมเอะ เพื่อที่จะปกป้องโลกและพ้องเพื่อน เด็กหนุ่มผู้ไม่เคยใส่ใจสิ่งรอบตัวสุดแสนธรรมดาคนหนึ่งต้องพบกับเรื่องประหลาด "

Information
Rating: Teen 15+
Genre: VN (Visual Novel Game)
Elements: Fantasy,Drama,Comedy
Language: Thai
Number of Player: 1
Engine: Ren'Py
Release Plan: Coming soon

Update Logs:
Show ContentSpoiler:

[Image: system.png]

CPU: Intel Pentium 4 1.5Ghz+
RAM: 512 MB or Higher
VGA: Support Resolution 1028 x 768
Sound: Support Direct Sound Compatible
HDD: 700MB

[Image: q8sto.png]

เรื่องราวเกี่ยวกับเด็กหนุ่มกับสาวมอปลายใน"ชมรมวิจัยเรื่องไร้สาระ" ซึ่งชมรมใกล้จะปิดตัวลงในปีหน้า ถ้าหากไม่มีผลงานของชมรมภายในเทอมนี้ ดังนั้นเพื่อที่พวกเขาจะได้เปิดชมรมต่อไป จึงต้องเริ่มโปรเจคสุดยอดขึ้น โดยค้นหาสถานที่ที่มีความลึกลับ เพื่อที่จะได้ไปสืบหาว่าความลึกลับนั้นเป็นเรื่องจริงหรือไม่ และแล้วเมื่อวันหนึ่งได้มีกล่องปริศนาอยู่บนโต๊ะของห้องชมรมข้างในนั้นมีที่อยู่ของเกาะปริศนาแห่งหนึ่งซึ่งไม่มีอยู่ในแผนที่โลก และ สถานที่ที่ไม่มีใครรู้จัก พวกเขาจึงตัดสินใจไปกันเพื่อความอยู่รอดของชมรม เรื่องวุ่นๆจึงเกิดขึ้นเมื่อพวกเขาต้องพบกับเรื่องคาดไม่ถึง เรื่องราวสุดระทึกขวัญและการผจญภัยของพวกหนุ่มสาว จะเป็นเช่นไร โปรดติดตามต่อใน " Trouble Master : แก๊งตัวยุ่ง วุ่นโลกแตก "

[Image: chara.png]

NEW!! REMAKE CHARACTER

___________________NELL_____________________________________ LILLY____________________
[Image: nell-line.jpg][Image: lilly-new-line.jpg]

_______________CHARLOTTE_____________________________________ RINKA__________________
[Image: char-s.jpg][Image: rinka-scopy.jpg]
[Image: eadas.jpg][Image: wlils.jpg]

[Image: srecc.png]

[Image: lovesc03copy.jpg]

[Image: love-sc1.jpg]

[Image: love-sc2copy.jpg]

Coming Soon.........

[Image: qbcre.png]
Character Design : Antiboss
Novel Director : AntiBoss
CG : AntiBoss

Notice

เนื่องจากเกมนี้เป็นเกมแรกของผมใน Irpg ขอความกรุณาด้วยนะครับ มีอะไรแนะนำ หรือ ข้อผิดพลาด ก็ไม่ว่ากันครับ เพื่อการปรับปรุงและพัฒนาให้ดียิ่งขึ้น CG อาจจะห่วยไปนิดแต่ผมจะพยายามทำให้ดีกว่านี้นะเออ สุดท้ายขอขอบคุณทุกคนๆที่ช่วยให้คำปรึกษาและแนะนำครับ.... ///วาดรูปมันฝุดๆทำหน้าเหยาหมิง ลืมไปเลยว่าทำเกมนี่หว่า ถ้ามีอะไรอยากให้เพิ่มเพิ่มบอกได้เลยนะเออมาจัดเต็มอยู่แล้วครัช...
ภาพสวยมากครับ
[Image: btpni.jpg]
ตัวละครน่ารักดีนะคะ
[Image: 150530082811.jpg]
ชอบตัวละครมากฮับ มีชีวิตชีวาดี =w=//
[Image: 3e1d83fcd8.png]
[Image: 76561198067540196.png][Image: AddFriend.png]
;3

Cool ฟุดๆ เหมือนจะได้ดูการ์ตูนเลยนะเนี้ยน้าาา = v =b

รอเล่นนะขอร้าบ
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

เนื้อเรื่องผิดคาดมากครับ เห็นรูปทีแรกนึกว่าเป็นเกมส์จีบสาวแบบทั่วไป
ที่ไหนได้กลับเป็นเรื่องของชมรมและการค้นหาความลับ
เฝ้ารอการอัพเดตครั้งต่อไปนะครับ
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
ชมรมคนไร้เพื่อนเรอะ =[]=! //โดนตบdash
ภาพสวยมากครับรอติดตามนะ อิอิ
แต่ละคนแจ่มทั้งนั้นเลยแฮะ...แถมมีชุดออฟชั่นเสริมด้วยหุๆ
[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler:
ขอบคุณที่ช่วยเมนต์นะครัช.....ภาพจะออกแนวแบบอนิเมะเลย ไม่ทำ CG โหดๆหรอก ///" ชมรมคนไร้เพื่อนที่ไหนฟร่ะ ----> dash กระโดดเตะ " ถ้าลงแสงเงาเสร็จมันจะดูสวยงามกว่านี้แน่นอน (คนวาดลืมลงแสงเงาเพราะขี้เกียจ ภาพเลยเป็นแบบนั้น ฮ่าๆ)
โฮก .. สวยครับ ดูใส ๆ สมกับวัยเรียนดี แต่อยากรู้มากครับว่าจะ ระทึกขวัญยังไง
รอติดตามครับ

Forum Jump: