Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แล้วเราก็หากันจนเจอนะคะ..
Exclamation 
/สวัสดีค่ะทุกท่าน/

เมื่อวานได้แนะนำตัวในกล่องแชทไปแล้ว วันนี้ขอแนะอย่างเป็นทางการแล้วกันค่ะ
ดิฉันชื่อ ไอ ค่ะ หรือท่านจะเรียกเป็นชื่อไอดีก็ได้แล้วแต่สะดรวก เอ้ยสะดวก
จวบจนวันนี้ก็ใกล้จะ 21 ขวบแล้วค่ะ ยังไม่แก่เลย ดังนั้นห้ามใครเรียกพี่!

เข้ามาในบอร์ดนี้ได้เพราะการแนะนำของเพื่อนท่านหนึ่งค่ะ

อันที่จริงเมื่อนานนมมาแล้ว ดิฉันมีความสนใจในการทำเกมด้วย RPG Maker มากๆ
ถึงกับอ้อนคุณแม่ ให้ซื้อหนังสือที่ชื่อว่า สร้างเกมง่ายๆสไตล์ RM2K
และนั่นแหละค่ะ.. จึงได้รู้จักกับโปรแกรม RPG Maker 2000 เป็นครั้งแรก
นับเป็นจุดเริ่มต้นของชีวิตการสร้างเกม

สมัยเด็ก ดิฉันชอบเล่นเกมทุกประเภทเลยค่ะ
ไม่ว่าจะเป็น พีซี เกมบอย เกมออนไลน์ เกมการ์ด ยิงหนังสติ๊ก หมากเก็บ เป่ากบ /เห้ยย
ดิฉันมีความฝันว่าอยากเล่นเกมที่มีการผจญภัยแบบสมจริง ที่ให้เราได้สวมบทบาทเป็นตัวละครนั้น
ได้ใส่ชุดเท่ๆ ผ้าพริ้วๆ บวกกับอาวุธเจ๋งๆ หรือสัตว์คู่กาย เพื่อนผู้ติดตาม บลาๆ
แต่ด้วยความไก่กาของเด็กน้อยตอนนั้น ดิฉันจึงทำได้แค่เกมที่เล่นบนสมุดกับเพื่อนๆที่โรงเรียนค่ะ
มัวแต่วุ่นอยู่กับการเรียนต่อ ทำให้โปรเจคเกมต่างๆที่คิดไว้ถูกดองเค็ม จนลืมไปในที่สุด
เป็นเรื่องที่น่าเศร้าทีเดียว..

จนตอนนี้ อยู่ๆก็มีความคิดที่อยากจะสร้างเกมให้สำเร็จ อีกซักครั้ง!

สกิลที่มีตอนนี้ ได้แก่ วาดรูป,ลงสี,แอนนิเมท,งาน 2D,3D อืม.. จิปาถะค่ะ
แต่จะทำสวยถูกใจไหมอีกเรื่องหนึ่ง 555555

ช่วงนี้กำลังฝึกงานอยู่ที่บริษัทเกี่ยวกับการ์ตูนเล็กๆแห่งหนึ่ง
พอจบฝึกงานก็จะมีเวลาว่างนานกว่าจะเปิดเทอม
ถ้าได้ร่วมงานกับทุกคนคงจะดีนะคะ

ยังไงขอฝากตัวกับทุกท่านในบอร์ดด้วย Win

ปล.
ส่วนนี่คือลิสต์สิ่งที่ชอบค่ะ เผื่อเจอคนที่ชอบเหมือนกัน จะเม้ามอยได้

ภาพยนตร์ที่ชอบ : อภินิหารแหวนครองพิภพ ทั้งสามภาค, แฮร์รี่ พอตเตอร์ ทั้งเจ็ดภาคเศษ, ปิดตำนานอารยชน, ผีอมตะ เป็นต้น
มังงะที่ชอบอ่าน : คลังสยองของ อิโต้ จุนจิ, อาสึมิ, ชินจัง, โจโจ้
(ส่วนใหญ่เป็นการ์ตูนเก่าค่ะ ดิฉันชอบไปคุ้ยกองหนังสือมือสองมากๆ ชอบทั้งลายเส้นเก่าๆ ที่ถมดำจนติดมือ และกลิ่นหนังสือเก่าๆด้วย)
เกมที่ชอบเล่น(ปัจจุบัน) : ดิเอลเดอร์สกอร์ สกายริม, และเกมออนไลน์อื่นๆแล้วแต่ท่านจะชวน
ไฮโซ ตายแปป ไฮโซ ตายแปป

[Image: 140329110709.jpg]
หึหึหึหึ
[-] The following 14 users say Thank You to aivath for this post:
  • ACSII, Alexstrasxa, arkman, [IRPG] bassza123, dreamknight, jojo741963, Kuma, [IRPG] Kuntana, LuZi, motley, Rocette, Shinryu, ท่านผู้นั้น, นิราจ
ยินดีต้อนรับครัฟ จุดเริ่มต้นเหมือนกันเลย งอแงให้แม่สอยหนังสือRMให้ 555

[-] The following 1 user says Thank You to LuZi for this post:
  • aivath
สวัสดีคับ ยินดีต้อนรับน่ะคับ
ผมชื่อ นิราจนะคับ ชื่อเล่น ท็อป นะคับ
ยินดีที่ได้รู้จักนะคับท่าน ไอ

ผมชอบการ์ตูนของ จุนจิ อิโต้ แฮะ
[Image: btpni.jpg]
[-] The following 1 user says Thank You to นิราจ for this post:
  • aivath
สมัยนั้นหนังสือราคา 150 บาท ถือว่าแพงสำหรับเด็กน้อยแล้ว
คุณแม่ซื้อให้ก็ดีใจเอามากๆเลย โดเรมอน 1โดเรมอน 1โดเรมอน 1
[Image: 140329110709.jpg]
หึหึหึหึ
[-] The following 3 users say Thank You to aivath for this post:
  • dreamknight, LuZi, นิราจ
ยินดีต้อนรับครับ

โอ้ เจอคนชอบการ์ตูนเก่าเหมือนกันเลย อิๆ
Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
[-] The following 1 user says Thank You to arkman for this post:
  • aivath
ยินดีต้อนรับครับ แต่ขอไว้ก่อนอย่างนึง

"อย่าขยายรูปอวาต้าแบบเต็มจอช่วงตอนกลางคืนนะครับ" /เฮือก2

[-] The following 4 users say Thank You to Kuma for this post:
  • aivath, dreamknight, jojo741963, นิราจ
สงัสดีคับยินดีที่ได้รู้จักคับ อวาตาร์น่ากลัว+คงเค้ากลัวอ่า
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • aivath
ยินดีต้อนรับครับ ป้า AV
ลืมอะไรไปถามได้เน้อ พร้อมจะให้คำปรึกษาทุกเมื่อ

//ชื่อกระทู้มันชวนหลอกล่อดีนัก

"กาก"
[Image: bujuroll.gif] แอดเพื่อน Steam จิ้มแรงๆเลย >>> [Image: AddFriend.png]
[Image: 76561198091389336.png]

[-] The following 1 user says Thank You to slost for this post:
  • aivath
ไม่ให้เรียกพี่จะให้เรียกยังไงหว่า ตกหนักงกันเกือบสิบปี ทำหน้าเหยาหมิง
[Image: 76561198110832207.png]
[-] The following 1 user says Thank You to Atomix for this post:
  • aivath

คอหนังกับเกมส์แนวเีดียวกันเลยครับ :3
ไว้ว่างๆมาคุยกันนะครับ555555

พูดถึงหนังสือแล้วคิดคัมภีร์ไบเบิ้ล Rmxp เหมือนกันแฮะ
ตอนทีู่เด็กๆรู้จักครั้งแรกก็ Xp นี่แหละ ไปเรียนพิเศษซัมเมอร์ม.เกษตร Derp

ยังไงก็ สวัสดีครับพี่ไอทำหน้าเหยาหมิง
คุยได้เล่นได้ครับ ผมไม่กัด แมวน้ำเต้น
My Facebook
My Youtube Channel
[-] The following 1 user says Thank You to Rocette for this post:
  • aivath

Forum Jump: