Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMXP War Water Gun ~สงครามปืนฉีดน้ำ~
Wink 
War Water Gun ~สงครามปืนฉีดน้ำ~
Game Rating: Teen 7+
Genre: Shooting
Style: Fantasy~?
Language: Thai,English
Number of Player: 1
Engine: RPG Maker XP

ผ่านสงกรานต์ไปสองสามวันแล้ว แต่ก็ยังมีมินิเกมหนึ่งรอคุณอยู่ ออกมาช้าไปนิด แต่คิดว่ายังไม่สายเกินไปหรอก
ดีใจจังที่ยังมีพี่ทิวสร้างเป็นเพื่อนด้วย >.<

เนื้อเรื่อง
ในที่สุด ซานซ่าทาวน์ (ถึงจะไม่เคยระบุในเกมก็เถอะ ทำหน้าเหยาหมิง) ได้มาถึงช่วงวันสงกรานต์แล้ว
ธีม เวส และวิส พวกเขาทั้งสามคนทำให้เกิดสงครามปืนฉีดน้ำขึ้น มาร่วมเชียร์ให้พวกเขาชนะกันเถอะ

ตัวละคร
[Image: 1dBBuE.PNG]
ธีม
หนุ่มบ้าการท้าทาย วันนี้คู่แข่งคนสำคัญมารอถึงหน้าบ้าน จะเกิดอะไรขึ้นกันแน่

[Image: E1Hb2v.PNG]
เวส
สาวสุดบ้าซ่า เธอคงไม่มีทางรู้แน่ๆ ว่าวันนี้คือวันอะไร ถ้าไม่ยอมออกมานอกบ้าน

[Image: aWjVHR.PNG]
วิส
พี่ชายของเวสจัง เป็นศัตรูคนสำคัญของธีมอยู่บ่อยๆ

กดปุ่ม C เพื่อยิง
สามารถเติมน้ำได้ที่ ถังน้ำ
>>> ถังน้ำ >>> [Image: WeKIwx.PNG]

[Image: iShGE9.PNG]

[Image: ZI3W1p.PNG]

[Image: UWnFWi.PNG]

ระบบเลือกตัวละคร เลือกได้แค่ธีม กับเวส แค่นั้นแหละ ธีมจะได้เปรียบไปนิด เพราะพลังชีวิตมากกว่า
แต่เวสจังมีกระบอกฉีดน้ำที่ใส่น้ำได้มากกว่าธีม

ยังไงดูจะเผาไปบ้าง +ระบบสร้างอีเว้น แน่นอนรับประกันความแล็คกระจายศัตรูทุกตัวจะรีเซ็ตตอนเทเลพอร์ตนะครับ ยังไง ระวังเผลอเดินกลับแมพมีฮาแน่
ทุกครั้งที่ทำให้ชาวบ้านที่ยิงปืนฉีดน้ำใส่เราเปียกจนสุดได้ จะได้เงินกับ EXP มาครับ สู้เยอะก็ได้เวลด้วย (เลือดเพิ่ม)
ก่อนสู้บอสวิส ถ้าเราสู้กับทุกคนได้หมด จะฟื้นพลังให้ได้ด้วย 100 =w= กลัวยากไป

บอสพิเศษ ที่จิงเป็นเนื้อเรื่องลับมากกว่า ถ้าล้มบอสวิสได้โดยที่เลือดเหลือมากกว่า 20จะมีเนื้อเรื่องต่อครับ นิดนึงเอง Y me gusta mucho

มีมอนเตอร์บางตัวที่จะโต้กระสุนกันได้บ้าง บางตัวโต้กระสุนไม่ได้ (ทะลุผ่าน)
ไม่ใช่บัคครับ ตั้งใจ แต่ไม่มีวิธีสังเกตง่ายๆ หรอกครับ ต้องเฝ้าดูกระสุนเองล่ะกัน =_=

โหลดๆ ชูตติ้งเกมแรกครับลองมาเล่นกันดู ไม่มีRTP ก็เล่นได้ แต่ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องไฟล์ คัดออกมากเกินรึเปล่า
ถ้าเล่นไม่ได้ มีบัค ช่วยๆ กันแจ้งด้วยนะครับ

กดเพื่อโหลด ขนาดไฟล์ 4.77 mb

ขอขอบคุณ
Show ContentSpoiler:
.
[Image: bzkfm.gif] เวลาที่เล่นเกม ต้องเปิดไฟให้สว่าง และนั่งให้ไกลจากจอพอประมาณด้วย นะ[Image: bzkfm.gif]
.
[-] The following 11 users say Thank You to jojo741963 for this post:
  • arkman, [IRPG] bassza123, jin, [IRPG] Kuntana, Mysticphoenix, Nazuth, Rocette, Shinryu, tiwlymaster, ท่านผู้นั้น, นิราจ
ทำเกมได้เร็วมากเลยนะครับท่านโจ้
แต่ช่วงนี้คงยังทดลองเล่นไม่ได้อะครับ ไว้หลังจบ vn
ผมจะโหลดไปเล่นครับ แม้เทศกาลมันจะจบไปแล้วก็เถอะ
https://www.facebook.com/guless.jn สมุดหนังหน้าสำหรับการตามข้อมูลรั่วๆ ที่หื่นบ้างอะไรบ้าง
[-] The following 1 user says Thank You to jin for this post:
  • jojo741963
มันส์ใช้ได้เลยคับ
ความคิดท้าทายมากคับ
[Image: btpni.jpg]
[-] The following 1 user says Thank You to นิราจ for this post:
ทำไมยิงใครไม่ตายเลยเนี่ย
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:
(04-19-2014, 06:08 PM)Mysticphoenix Wrote: ทำไมยิงใครไม่ตายเลยเนี่ย

หา มันเป็นยังไงครับท่านนกย่าง มีสกีนช็อตไหมครับ
.
[Image: bzkfm.gif] เวลาที่เล่นเกม ต้องเปิดไฟให้สว่าง และนั่งให้ไกลจากจอพอประมาณด้วย นะ[Image: bzkfm.gif]
.
ว่างว่าง เดี๋ยวโหลดมาเล่นเด้อโจ้ ดูสกรีนช็อตเเล้วน่าสนุกนิ น่าสนใจน่าสนใจ
[-] The following 1 user says Thank You to tiwlymaster for this post:
(04-19-2014, 06:34 PM)jojo741963 Wrote:
(04-19-2014, 06:08 PM)Mysticphoenix Wrote: ทำไมยิงใครไม่ตายเลยเนี่ย

หา มันเป็นยังไงครับท่านนกย่าง มีสกีนช็อตไหมครับ
ไม่มีscreenshot อะ คือฆ่าศัตรูไม่ตายเลยสักตัว มันต้องยิงกี่นัดเหรอ(ตัวผู้หญิง)
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:
(04-19-2014, 06:48 PM)Mysticphoenix Wrote: ไม่มีscreenshot อะ คือฆ่าศัตรูไม่ตายเลยสักตัว มันต้องยิงกี่นัดเหรอ(ตัวผู้หญิง)

ตามนี้ครับ
Show ContentSpoiler:
ครับ เนื้อเรื่องตัวละครไหน ก็มีศัตรูเหมือนๆกันครับ
ตัวไหนยิงไม่ตายแจ้งได้ครับ ถ้ายิงโดนจะมีอนิเมชั่นน้ำขึ้นมาครับ
ถึงเปียกไปแล้วก็ยังมีอนิเมชั่นน้ำได้ (เปียกแล้วเปียกอีก ตัวดักกระสุน)
.
.

Forum Jump: