Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace ช่วยหน่อยฮะ
ผมอยากใช้มอนเตอร์ตัวนี้เป็นแบบ Character นะครับ ต้องเซ็ตยังไงครับ

[Image: vc4sd.png]
ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามนะครับ

ถ้าหมายถึงให้เป็นตัวละครเดินๆ ใน VX,ACE นี่คือขนาดsprite ที่ถูกต้องแล้วครับ 3x4

แต่ถ้าจะใช้ใน rmxp ต้องเปลี่ยนเป็น 4x4 น่ะครับ

= = ยังไงขอคำถามให้ชัดเจนหน่อยนะจ๊ะ
คุยได้เล่นได้ครับ ผมไม่กัด แมวน้ำเต้น
My Facebook
My Youtube Channel
แบบ 1 ตัว แค่เอา $ นำหน้าชื่อรูปนั้น
อ้างอิงจาก http://irpg.in.th/thread-5.html
รูปภาพมันขยับแค่ปลายหาง..
มีใครใช้ได้ยังฮะ ของผมมันเลือกภาพทั้งตัวไม่ได้อะครับ

ผมเลือกภาพได้แค่ สี่เหลี่ยมเดียวอะฮะ มันเลือกทั้งตัวมิได้อะ ๆ ๆ ๆ
ใช้โปรแกรมเวอชั่นใหนครับ?

ace ฮะ นำเข้าแล้วแต่เลือกใช้งานเจ้าตัวนี้ไม่ได้นะครับ
เปลี่ยนชื่อไฟล์ภาพที่จะใช้ด้วยนะ เอา$ไปใส่ไว้หน้าชื่อ อย่างของเดิมชื่อ dragon ก็ใส่เป็น $dragon
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

งัก คราวนี้พอนำเข้าแล้วมันไม่ให้ผมตัดBack สีขาวออกอะฮะ อ๊ากๆๆๆๆ
ก็เอาออกเองในโฟโต้ช็อปสิครับ =w="
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

Forum Jump: