Pages (2): 1 2   
Timothy   05-11-2014, 06:27 PM
[Image: W8AL1l.png]

ประเภทเกม : ผผจัญภัย/ไขปริศนา/Horror
เนื้อเรื่อง :
ในวันเปิดเทอมวันแรกของโรงเรียนแห่งหนึ่ง คุณครูได้สั่งให้นักเรียนทั้งหลายทำโครงงาน แต่มีนักเรียน 4 คนที่ไม่ได้ทำการบ้าน เขาจึงตั้งใจว่าในเวลาพักเที่ยง จะไปทำโครงงาน แต่บังเอิญได้พบกับหนังสือต้องคำสาป นักเรียนทั้ง 4 ถูกพาเข้าไปยังมิติหนึ่ง เขาจึงต้องหาทางกลับบ้านให้ครบ 32 ให้ได้

ตัวละคร (ภาพค่อนข้างใหญ่น่ะ)
Show ContentSpoiler:

เกม แบ่งเป็น 2 Chapter
Chapter 1

[Image: o6xRVd.png]

เนื้อเรื่องนี้เป็นของ แฮร์รีกับทิโมธี ที่ออกมาจากห้องสมุดเพื่อไปสำรวจ เขาได้พบว่ามีใครบางคนหรือ "บางอย่าง"ไล่พวกเขา เขาจึงกลับเข้าห้อง ทั้ง 2 พบว่า ห้องที่เข้ามาไม่ใช่ห้องสมุดแต่เป็นที่อื่น แต่ว่าเขาเพิ่งออกจากห้องสมุดโดยประตูที่ที่เข้ามาในห้องแปลกๆนี่

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chapter 2
(ยังไม่ได้ทำ)
เป็นเนื้อเรื่องของแดนและทริค ก่อนที่แฮร์รีและทิโมธีมาพบ(ซึ่งตัวเกมผมยังทำไม่เสร็จจึงยังไม่เจอ)หลังจากที่แฮร์รีและทิโมธีออกจาห้องสมุดไป แดนและทริครอแฮร์รีและทิโมธีจนเผลอหลับไป แต่เมื่อแดนตื่อขึ้นมาพบว่าทริคหายไป เขาจึงจำเป็นต้องออกจากห้องเพื่อตามหาเพื่อนรักของเขาแม้ว่าเขาจะหวาดกลัวมากก็ตาม

ภาพในเกม

นี่เป็นเกมแรกที่ผมทำขึ้นมาครับ อาจจะมีการผิดพลาดไปบ้างก็ขออภัยครับ (อาจจะเป็นเพราะไม่รู้แก้ยังไง)ถ้าเกิดอะไรผิดพลาดก็เขียนโพสได้เลยเดี๋ยวผมมาดู ในตอนแรกอาจจะคุยเยอะน่าเบื่อหน่อยเพราะเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ของตัวละคร

คำสาปสยอง ของนรก V 2.2

สนุกไม่สนุก หลอนไม่หลอน บอกได้นะคราฟ แมวน้ำขาว

*บันทึกความก้าวหน้า ล่าสุด 28/5/2557
This post was last modified: 05-28-2014, 03:19 PM by Timothy.

สัญญาว่าจะไม่สร้างเกม Cringe ๆ ออกมาอีกแล้ว     Y U NO
motley   05-11-2014, 06:37 PM
"ไม่ กล้า เล่น" ทำหน้าเหยาหมิง
This post was last modified: 05-11-2014, 06:39 PM by motley.
Rocette   05-11-2014, 06:38 PM
ตลก คำสาปสยอง แตงดอกออกมาเดิน ทำหน้าเหยาหมิง

เกมแรกถือว่าใช้ได้เลยครับ เดี๋ยวลองเล่นนะ

คุยได้เล่นได้ครับ ผมไม่กัด แมวน้ำเต้น
My Facebook
My Youtube Channel
Nazuth Away   05-11-2014, 08:01 PM
เกมแรกถือว่าเก่งแล้วนะครับไว้ว่างจะลองโหลดไปเล่น แมวร้อง

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

yui   05-11-2014, 10:25 PM
ผมว่าผมเจอบัคครับไม่ได้จุจิกน่ะพอรู้แล้วมันสะกิดใจอ่ะทั่งที่มันเป็น demoแมวยิ้ม

1.ยืนบนโต๊ะได้

2.คือ ผ้าเช็ดหน้ามันเพิ่ม MP ให้ตัวละครน่ะครับ(ถ้ากดใช้)

แต่ว่าทำเกมออกมาดีใช้ได้เลยล่ะผมชอบแมวน้ำเต้น
This post was last modified: 05-11-2014, 10:30 PM by yui.
Timothy   05-11-2014, 11:27 PM
(05-11-2014, 10:25 PM)yui Wrote: ผมว่าผมเจอบัคครับไม่ได้จุจิกน่ะพอรู้แล้วมันสะกิดใจอ่ะทั่งที่มันเป็น demoแมวยิ้ม

1.ยืนบนโต๊ะได้

2.คือ ผ้าเช็ดหน้ามันเพิ่ม MP ให้ตัวละครน่ะครับ(ถ้ากดใช้)

แต่ว่าทำเกมออกมาดีใช้ได้เลยล่ะผมชอบแมวน้ำเต้น

ครับผมเดี๋ยวจะกลับไปแก้ให้นะงับ มันไม่ได้เป็นบัคฮะ มันเป็นเทลเซตเลือดที่ผมทำผิด ผมไปเปิดผ่านได้ ลืมดู ทำหน้าเหยาหมิง
ขอบคุณที่แจ้งมาฮะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมมาแก้ วันนี้นอนก่อน แมวน้ำเต้น
(ฮาตรงผ้าเช็ดหน้ากินแล้วเพิ่ม MP ทำหน้าเหยาหมิง)

สัญญาว่าจะไม่สร้างเกม Cringe ๆ ออกมาอีกแล้ว     Y U NO
Timothy   05-12-2014, 06:59 PM
12/5/2557
ผมแก้เดินบนโต๊ะ แล้วก็ผ้าเช็ดหน้าเพิ่ม MP เรียบร้อยแล้วครับ
เพิ่มความสัมพันธ์ของตัวละคร เมื่อเราพูดอะไรลงไป (แบบ the walking dead แง่มๆ)

[Image: SPjBSX.png]

มันจะมีผลกระทบกับเนื้อเรื่องเล็กน้อย
แต่ผมยังไม่ได้เอามาลงให้โหลดนะครับ กะจะทำให้จบๆไปเลยแล้วค่อยมาลงให้ลอง อาจจะนานหน่อยเพราะผมต้องฝึกใช้คำสั่งในเกม ถ้ามีอะไรก้าวหน้าจะบอกเรื่อยๆนะครับ แง่มๆ แมวน้ำขาว

Holina Sylph   05-13-2014, 05:52 PM
ลองเล่นดูแล้ว ซาวแม่มกินใจ มากคะ ให้ผ่านเลย สนุกดี
Demonking   05-14-2014, 09:05 PM
รอตัวอัพเดทนะงับ เล่นๆ เจอบัคอยู่ 2-3 จุด
โดนผีเล่นงานแบบงงๆ ยังไม่รู้ที่มาที่ไปเลย หนังสือสีแดงก็ยังไม่ได้อ่าน

แต่ฮาตรง แย่แล้วๆ งานยังไม่เสร็จเลย นายทำยัง ...ยัง เยี่ยม 555+

//จดหมายทำจากอะไรฟระ เปิดไม่ออก ฉีกไม่ได้เรอะ อิๆ
//ชื่อเกมไม่ต้องซีเรียสงับ เอาเป็น คำสาปสยอง ไอ้สองให้พี่เดินสดวกเถอะ ก็ได้ตั้งไปเถอะ ฮาๆ
This post was last modified: 05-14-2014, 09:07 PM by Demonking.
Timothy   05-15-2014, 07:29 PM
(05-14-2014, 09:05 PM)Demonking Wrote: รอตัวอัพเดทนะงับ เล่นๆ เจอบัคอยู่ 2-3 จุด
โดนผีเล่นงานแบบงงๆ ยังไม่รู้ที่มาที่ไปเลย หนังสือสีแดงก็ยังไม่ได้อ่าน

แต่ฮาตรง แย่แล้วๆ งานยังไม่เสร็จเลย นายทำยัง ...ยัง เยี่ยม 555+

//จดหมายทำจากอะไรฟระ เปิดไม่ออก ฉีกไม่ได้เรอะ อิๆ
//ชื่อเกมไม่ต้องซีเรียสงับ เอาเป็น คำสาปสยอง ไอ้สองให้พี่เดินสดวกเถอะ ก็ได้ตั้งไปเถอะ ฮาๆ

`ขอบคุณครับที่แจ้งมา เดี๋ยวผมไปจัดการแก้ให้งับ ง่ำ แมวน้ำขาว ตอนนี้เกมค่อยๆคืบหน้า ตอนนี้ติดอยู่ที่ว่า Photoshop เกิดปัญหาผิดพลาดทางเทคนิคเกมเลยคืบหน้าช้าหน่อย (รู้สึกดีใจมากก ที่รู้ว่ามีคนเล่น ><)

Pages (2): 1 2