Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace <Quality> CHESS - Have a nice day ! [Full Game]
Lightbulb 
[Director by Culs Balance]
[ FROM CHALOT SERIES BY BirdEYE Team ]

[Image: 8NgbGR.png]

< Quality >

[Image: IuevZ9.png]

พวกเราจากทีม BirdEYE Team ที่เคยพัฒนาเกม Chalot ของ Chalot series นะครับ
มาในคราวนี้พวกเราเปลี่ยนชื่อค่ายเป็น Quality เพราะเนื่องจากโปรเจคเก่าอย่าง
Chalot : STH และ Chalot : Butterfly effect ที่พวกเราเคยฝากผลงานเอาไว้
เปรียบเสมือนโปรเจคที่ทำขึ้นมาเพื่อศึกษา Engine RPG Maker vx ace นั้นเองครับ
ในคราวนี้เราก็ได้กลับมาในคราบ Horror & puzzle เกมตามเดิมครับ
แต่ครั้งนี้จะมากไปด้วยความหลอนและความท้าทายกว่าโปรเจคก่อน
ซึ่งตัวละครในเกมนี้น้อยจนนับตัวได้เลยครับ รวมถึงบรรยากาศ และ ปริศนา
ซึ่งเราได้ลดตัดระบบที่ไม่จำเป็นซึ่งทำให้กินสเปคคอมฯและเพิ่มเกมเพลย์ให้มากขึ้นแทน
ยังไงก็ขอฝากโปรเจคใหม่ "CHESS - Have a nice day" ด้วยนะครับผม

[Image: iatWFI.png]

[Image: cEVh3J.png]

"เชส" หรือก็คือ "หมากรุก" เราจะได้รับบทเป็น "ริน" โดยเมื่อเริ่มเกม เธอจะรู้สึกตัวอีกที
พร้อมกับไร้ซึ่งความทรงจำว่าก่อนหน้านั้นเธอได้ทำอะไรและอยู่ที่ไหน แต่สิ่งที่อยู่ตรงหน้า
เธอคือความมืด และรอบๆ เหมือนจะเป็นอาคารเรียนมัธยมเก่า เธอไม่มีทั้งไฟฉาย
และเรี่ยวแรงมากนัก แต่สิ่งเดียวที่เธอคิดได้คือการหาทางออกไปจากอาคารแห่งนี้ ระหว่างทาง
เราจะเจอกับวิญญาณในรูปแบบต่างๆซึ่งมาทั้งดีและร้าย (ควรระวังเอาไว้บางตัวเกิดแบบสุ่ม)
และเมื่อเราช่วยเหลือพวกวิญญาณ เราจะได้รับ "ตัวหมากรุกสีดำ" ซึ่งจะถูกเก็บอยู่ใน "CHESS BOOK" ของเรา หน้าที่ของเราคือการเก็บหมากรุกให้ครบเพื่อเป็นคำใบ้บอกทางออก และทว่า
เราไม่ได้เป็นคนเดียวที่อยู่ในอาคารเรียนมัธยมแห่งนี้ ยังมีคนอื่นที่ตามหาหมากรุกเพื่อที่จะออกไปจากที่นี้เช่นกันแต่... คนอื่นที่ว่าอาจจะไม่ได้ญาติดีกับเรานะสิ

[Image: 2uOQav.png]

[Image: Nl36fi.PNG]

[Image: L0bgJZ.png]

[Image: lM4Nii.png]

[Image: 2Iss7b.png]

[Image: vd1H7a.png]

[Image: mI85s7.png]

[Image: ksYAb9.png]

[Image: EM8sv8.png]

[Image: ixQF2L.png]

[Image: A3VhrV.png]

http://irpg.in.th/thread-2302.html

[Image: yKHge5.png]

https://www.facebook.com/chalotseries

[-] The following 12 users say Thank You to CulsInSub for this post:
  • [IRPG] bassza123, dreamknight, [IRPG] Kuntana, LuZi, motley, Nayru, Nivas, P.P.DarkWings, royalcafe, slost, vongola, นิราจ
ขอรับไปลองก่อนนะคะ
[Image: 150530082811.jpg]
รับไปลองเล่นครับ

ปล.นานะเกลียดผู้ชายแสดงว่าชอบผู้หญิงใช่ไหมครับ //เบลอ ปลาลิง นี้ไป...
แก้ไขบัคเกมนิดหน่อยครับ ตรงช่วง "หนังสือสีขาว" ในชั้นใต้ดินครับ สามารถโอนเซฟไปที่ตัวเกมแก้ได้นะครับ

[Image: K6jcPD.PNG]
ดูน่าเล่นยิ่งนัก ขอลองหน่อยนะเดส
แก้ไขบัคเกมเล่นซ่อนแอบ (เก็บเหรียญ) สามารถโอนเซฟย้ายไปตัวเกมแก้ได้นะครับ

[Image: ohNsgb.png]

Forum Jump: