Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอนวิธีการแยกกระเป๋าตัวละครที่ครับ
Jackie Chan เนื่องจากกำลังฝึกทำเกมแบบ multiplayer จึงอยากรูวิธีแยกกระเป๋าน่ะครับตอนแข่งไม่ให้ใช้สคริปต์ เลยอยากให้ช่วยแนะนำทีครับ
;3

ใช้โปรแกรมอ่ะหยังครับ ระบุนิสหนึ่ง
May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

(10-02-2014, 12:34 PM)dreamknight Wrote: ;3

ใช้โปรแกรมอ่ะหยังครับ ระบุนิสหนึ่ง

RPG Vx aceครับ
Multiplayer ด้วย VX Ace + ห้ามใช้สคริป กรรมการโหด หรือกรรมการไม่รู้เรื่องครับเนี่ย = =a

ถ้าไม่ให้ใช้สคริปงั้นก็ต้องกำหนดตัวแปรมาใช้แทนไอเท็มเองละครับ แยกไปเลยตัวแปร เท่านี้ถึงเท่านี้เป็นของคนแรก
ตัวแปรอีกชุดก็เป็นของคนที่ 2 แล้วใช้ค่าตัวแปรเทียบค่าไอเทมเอาคับ
[-] The following 2 users say Thank You to vongola for this post:
  • dreamknight, KritsnaXS
(10-02-2014, 01:58 PM)vongola Wrote: Multiplayer ด้วย VX Ace + ห้ามใช้สคริป กรรมการโหด หรือกรรมการไม่รู้เรื่องครับเนี่ย = =a

ถ้าไม่ให้ใช้สคริปงั้นก็ต้องกำหนดตัวแปรมาใช้แทนไอเท็มเองละครับ แยกไปเลยตัวแปร เท่านี้ถึงเท่านี้เป็นของคนแรก
ตัวแปรอีกชุดก็เป็นของคนที่ 2 แล้วใช้ค่าตัวแปรเทียบค่าไอเทมเอาคับ

ผมก็นั่งปวดหัวอยู่หลายวันแล้วครับให้แข่งเป็นคู่แต่ให้คอมเครื่องเดียว เวลาให้ 5 ชั่วโมงครูโรงเรียนผมยังทำไม่ได้เลยฮ่ะๆๆ
ศิลปะหัถตกรรมนักเรียนหรือป่าวครับ
(10-09-2014, 12:52 PM)kingtopcomservice Wrote: ศิลปะหัถตกรรมนักเรียนหรือป่าวครับ
ใช่เลยครับฮ่ะๆๆขอโทษที่ตอบช้ามากไม่ได้เข้าเลย

Forum Jump: