Thread Rating:
  • 4 Vote(s) - 3.75 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RMVX Ace Death Phenomenon
Death Phenomenon

[Image: UrJ2Eu.png]
ไตเติ้ลสุดกาก ตัดต่อใน Paint และแปะตัวอักษรลงไป ทำหน้าเหยาหมิง

Detail :

Death Phenomenon เป็นเกมเอาตัวรอด โดยผู้เล่นต้องเลือก Choice เพื่อกำหนดสถานการณ์ต่อไปของตนเอง โดยมีจุดจบหลายแบบ ไม่ว่าจะรอดจากสถานการณ์นั้น ๆ ได้รับบาดเจ็บ หรือ ตาย โดยจะมี ฆาตกรโรคจิต (จาก Helloween ) มาไล่ฆ่าผู้เล่นในบ้านของตนเอง ผู้เล่นต้องทำทุกวิถีทางไม่ว่าจะสู้ หรือ ซ่อน เพื่อเอาชีวิตรอดออกไปจากบ้านหลังนี้ให้ได้ !!

Pictures :

[Image: kB3Qbj.png]
ผ่านมา 3 วันหลังจากเหตุการณ์ในเกม Helloween

[Image: 3sIZeU.png]
ทางเลือกแรก

[Image: Sq85vX.png]
เผชิญหน้ากับฆาตกรในบ้าน

Show ContentSpoiler:

Download [ Mediafire ] : Death Phenomenon

Quote:ใครเจอ Bug ช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ เพราะคนทำเองก็เช็คแล้ว แต่คิดว่าคงไม่หมดแน่ๆ ทำหน้าเหยาหมิง
[-] The following 10 users say Thank You to juniorgood for this post:
  • dreamknight, Exile, jojo741963, [IRPG] Kuntana, motley, MotoZucker, Nayru, tiwlymaster, XthemeCore, นิราจ
โฮกก เสร็จไปแล้วอีกราย

ปล่อย Helloween มาเพื่อเชื่อมโยงถึงเกมนี้สินะ
[Image: webboard%20signature1_zpskhtut2jg.png]
การทำอาหารที่อร่อยที่สุด และเดือดร้อนชาวบ้านมากที่สุด กำลังจะเริ่มขึ้น
[-] The following 1 user says Thank You to Mysticphoenix for this post:
  • juniorgood
เวิ่นครบแล้วแหะ

ตกลงอีฮาโลวีนนี่เพศไหนกัน ;; A;;
ยังไม่ได้เล่น Helloween ขอมุดไปเวิ่นก่อนละคัฟ
ขอโต๊ดกั๊บ
[Image: 76561198060790174.png] [Image: 0a851ef42f.gif]
[-] The following 1 user says Thank You to platou18 for this post:
(10-26-2014, 03:04 PM)platou18 Wrote: เวิ่นครบแล้วแหะ

ตกลงอีฮาโลวีนนี่เพศไหนกัน ;; A;;
ยังไม่ได้เล่น Helloween ขอมุดไปเวิ่นก่อนละคัฟ

อีฮาโลวีนเป็นเพศผู้ครับ ทำหน้าเหยาหมิง
ขอลองไปเสพหน่อยน่ะ
ว่าแต่เกมส์นี้ไม่มีผู้หญิงจริงอ่ะ
[-] The following 1 user says Thank You to shogun for this post:
ระบบเกมนี่สร้างสรรค์ดีนะครับ ลุ้นจริงๆ เพิ่งเล่นจบครบทุกเเบบ
[-] The following 1 user says Thank You to motley for this post:
(10-26-2014, 08:16 PM)motley Wrote: ระบบเกมนี่สร้างสรรค์ดีนะครับ ลุ้นจริงๆ เพิ่งเล่นจบครบทุกเเบบ

คุณพระ //เอามือทาบอก /puke

ปล.ขอบคุณมากจ้า ที่อุตส่าห์อดทนเล่นจนจบทุกแบบ สังเกตุเห็นอะไรใน Good End. ไหมครับ ทำหน้าเหยาหมิง
ขอรับไปเล่นนะคะ
EDIT:เล่นไปเเล้วได้ฉากจบสองเเบบคือหนีได้กับBAD ENDเเล้วปัจจุบันกำลังหาทางให้ได้ฉากจบที่สามอยู่
[Image: 150530082811.jpg]
[-] The following 1 user says Thank You to Mary for this post:
เล่นจบแบบหนีรอดแล้วครับกำกับซีนได้สนุกดีแต่มีข้อเสนอแนะเรื่องตัวละครควรใช้ตัวละครให้เข้ากับธีมเกมดีกว่าใช้ตัวละครต้นฉบับแบบนี้ซึ่งมันรู้สึกแปลกๆขัดๆอยู่นิดหน่อย ถ้าจำไม่ผิดvxaมีระบบทำหน้าตัวละครกับคาเร็กเตอร์เซ็ตอยู่เอาไปประยุกต์ใช้ก็สามารถทำการแสดงสีหน้าตัวละครได้โดยไม่ต้องวาดเองครับ
[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

[-] The following 1 user says Thank You to Nazuth for this post:
ครับท่านนัท ผมจะปรับปรุงในเกมหน้าครับ +kr

Forum Jump: