Pages (2): 1 2   
arkman   04-19-2015, 09:54 PM
กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้อง IRPG ที่ทำเกมเสร็จแล้ว ว่าเกมที่คุณทำไปน่ะ
มีคนชอบอยู่นะ และเพื่อเป็นการเช็คจำนวนสมาชิกในช่วงนี้กันด้วย

กติกา
1.เป็นเกมที่เสร็จแล้วในหมวด Complete เท่านั้น ดองหรืออยู่หมวดอื่นไม่นับ
2.เป็นเกมในบอรืด IRPg นี้เท่านั้น
3.เขียน3เกมที่ชอบตามลำดับ 1 2 3 เขียนเหตุผลมาด้วยหรือไม่ก็ได้

เช่น
อันดับ 1 รักใสๆของลุงโจ้ ชอบที่ลุงมาขายของเฉยๆ
อันดับ 2 เกม Buju racing กลิ้งทับบูจู มันส์ดี
อันดับ 3 เกม IRPG world ตัวละครเยอะดี แต่ให้มีตัวผู้ทำไม ฮาเร็มเท่านั้นที่ครองโลก

ไม่จำกัดเวลาครับ

Show ContentSpoiler:
[Image: Signature-Ralph.png]
vongola   04-19-2015, 09:58 PM
ถ้าเอาเฉพาะที่เสร็จแล้วใช่ไหมครับ

1. Fabella Academia
2. Chalot Butterfly Effect
3. ปิศาจขาว

ตามนี้เลยครับจริงๆมีเยอะกว่านี้ อิอิ
ตอนแรกจะใส่ Gay Hazard ไปด้วย แต่ไปค้นๆดูในบอร์ดนี้ไม่มีแฮะ
OngkrubG   04-19-2015, 10:04 PM
อันดับที่ 1 "ชาตรี ยอดกุ๊ก" ของท่านนกย่าง ไม่รู้สิทำไม แต่เล่นทีไรขำทุกที ทำหน้าเหยาหมิง
อันดับที่ 2 "Love Master" ของท่านดรีม ไม่รู้อีกแล้วว่าทำไม ตอนเล่นรู้สึกมันเป็นเกมสบายๆ ทั้งๆที่ไม่เคยเล่นแบบนี้มาก่อน แมวยิ้ม
อันดับที่ 3 "Distraction" ของท่านเทเนส ไวขึ้นเรื่อยๆ และเรื่อยๆ /เฮือก4

ที่เหลือลืมหมดแล้วคับ ทำหน้าเหยาหมิง

[Image: lsI7SWk.png]
นิราจ   04-20-2015, 01:09 AM
อันดับ 1. Robot Battle 3 ของท่านอาค
อันดับ 2.เกมท่านลู ที่เป็น RPG // จำชื่อไม่ได้คับ ขออภัย
อันดับ 3.เกมท่านบอน ที่เป็น RPG // จำชื่อไม่ได้คับ ขออภัย
แต่ก็ชอบเกมของทุกๆคนน่ะคับ

[Image: btpni.jpg]
B.o.N.   04-20-2015, 07:29 AM
เกมส์เสร็จแล้วซะด้วยสิอิๆ..ถ้าเกมส์ที่ชอบที่สุดในบอร์ดตอนนี้ก็
1. ปังคุง : ชอบเพราะพี่แกทำลายขีดจำกัดของสคริปไปไกลเลย...ระบบแปลกใหม่ต้องวางแผนตลอดเวลา แถมมีหนูเฟย์ด้วยขออวยเป็นพิเศษ
2. FA : อันนี้พอกันเลยแต่เป็นสายอีเวนท์ผมว่าไปสุดในด้านแอคชั่นจริงๆ เล่นได้เพลินมาก^ ^
3. Destiny : ยังใงเกมส์นี้ถึงจะโดนรีเมคใหม่แต่ก็ไปโผล่ในหมวด complete แล้วนี่นะ เกมส์นี้บอกตามตรงเจอกราฟฟิคนี่ประทับใจมากคับ เก็บรายละเอียดยิ่มย่อยพวกกระพริบตา หรือแม้แต่ทำฉากหลังเครื่องที่ได้ดีคับ(ถึงรถมันจะวิ่งถอยหลังก็เถอะ)

[Image: AllianceSignature-TreasureofDragoon.png]

Official Supporter of the following Alliance projects:
Show ContentSpoiler:
dreamknight   04-20-2015, 08:26 AM
;3

ยังเล่นไม่ครบทุกเกม แต่ถ้าที่ชอบในตอนนี้ก็ตามนี้ฮับ

อันดับที่ 1 "Prana Arcadia" การดำเนินเรื่องทั้งสนุกทั้งฮาเลยครับ ;w;b
อันดับที่ 2 "Zurvive" เล่นเพลินดีครับ
อันดับที่ 3 "Masked rider Spear hornet" เล่นแล้วเพลิน คิดถึงเกมที่เล่นตอนเด็กๆ

May the flames guide your way. Every ending will make you stronger.

TheEnds   04-20-2015, 11:22 AM
1.ชาตียอกกุ๊กครับ อยากให้มีภาค 2
2.Gay hazard 2 ชอบลุงโจ้ๆอมตะไม่มีวันตาย!
3.Zurvive เล่ยเวลาว่างครับ อิอิ บัย!

Running new games.
Nazuth Away   04-20-2015, 06:32 PM
ของผมตามนี้ครับ
1.Prana Arcadia ระบบเจ๋งเล่นเพลินเฮฮาดีครับ
2.Fabella Academia เป็นเกมที่เห็นความตั้งใจในการทำมากครับเล่นสนุกด้วย
3.ปิศาจขาว เล่นเรื่อยๆเพลินดี
This post was last modified: 04-20-2015, 06:32 PM by Nazuth.

[Image: 76561198134933497.png]
Show ContentFanPage:

anime13master   04-20-2015, 10:01 PM
ผมขลุกอยู่กะการเป็นสคริปต์เตอร์ ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์กะเขาเท่าไหร่ แต่ก็มีที่ชอบอยู่บ้างเหมือนกันครับ

1.Fabella Academia - โหลดมาเล่นแล้วก็อึ้งกับระบบเกมส์ว่าทำได้นาดนี้เลยหรือ แต่ก็เล่นไม่จบ เพราะเล่นนิดเดียวก็ไฟติดจนทำเกมส์ตัวเองต่อซะก่อน(ฮา) มุขต่างๆค่อนข้างฮาได้ใจพอสมควรเลยครับ

2.Bounty Apprentice - ก็ทำมาได้ค่อนข้างดีครับ ระบบต่างๆค่อนข้างครีเอท เสียแต่การหันหน้าไปในทิศทางต่างๆในจังหวะที่กำลังฟันผมรู้สึกว่าไม่ค่อยอิสระเท่าไหร่(เคยชินกับเกมที่หันหน้าตอนฟันได้อย่างอิสระมากไปหน่อย) เล่นไม่จบเพราะช่วงหลังๆเกมส์ยากขึ้นมากเลยครับ(อย่างไอ้ตัวที่ไล่ตบเรา+มีดาบลอยมาช่วยไล่ฟัน)

3. The Gate : The Remnant Memory - เป็นเกมส์ในหมวดไหทองคำเกมส์แรกในบอร์ดนี้ที่ผมโหลดมาเล่น ระบบต่างๆทำมาได้ดีพอสมควร เกมส์เพลย์ยาวมาก ยาวววววว(จนผมเล่นไม่จบ ติดที่ประภาคารหาเนื้อเรื่องไปต่อไม่ได้) ที่ขอติคือระบบต่างๆที่ต้องใช้ดวงนี่มันชวนท้อเหลือเกิน(% ติดต่ำ โหลดแล้วโหลดอีกกว่าจะได้)
aboobooja   04-21-2015, 07:17 PM
1.Wildward : Jungle Survivor(ถ้าเกมไปอยู่ Complete นะ ผิด//เอาล่ะเข้าเรื่อง)
อันดับที่ 1.ชาตรี ยอดกุ๊กฮะ ชอบเกมเเนวนี้มากฮะ อยากให้มีภาค 2 ต่อ :3 (ทำไมรู้สึกว่ามันสั้น คงเพราะเกมสนุก 5555+ ) แมวเบิกบาน
อันดับที่ 2.Zurvive เกมนี้หนุกดีฮะเอาไว้เล่นยามไม่มีไรทำ
อันดับที่ 3.Left ชอบเนื้อเรื่อง เกมน่ารักดี >3< (ถึงตอนจบจะ----)
Pages (2): 1 2