สวัสดีค่ะท่านผู้มาเยือน!  ลงชื่อเข้าใข้งาน สมัครสมาชิก

Post Reply 

Thread Rating:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
RGSS3 ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Script หน่อยครับ
04-29-2015, 10:54 PM
ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Script หน่อยครับ
มีปัญหาเกี่ยวกับScript อยู่2อย่างอะครับ(ดูได้ที่ Video ด้านล่างครับ)
1.Woratana multiple Fog's - คือเวลากำหนด Fog ในฉากแล้วมันไม่เคลื่อนที่อะครับต้องวาปไปแมพอื่นก่อนมันถึงจะขยับ มีวิธีแก้ไหมครับ

2.Theolized Sideview Battle System - เวลาที่เราตีมอนตายอะครับมอนมันจะหายไปก่อนไม่ขึ้นanimation ตอนตาย(แบบที่ตัวมอนมันจะกลายเป็นสีแดงแล้วหายไป) ต้องรอให้Hero กลับไปที่ตำแหน่งเดิมก่อนมันถึงจะขึ้น animation มีวิธีแก้ไหมครับ ตอนลอง Demo ของเขามันก็ไม่เป็นงี้ (สคริปกดดูได้ที่ตัวชื่อScriptเลยนะครับ)(อธิบายเข้าใจไหมหว่า ถ้าไม่เข้าใจ ลองดูที่ Video ได้นะครับทำหน้าเหยาหมิง)

ค้นหาโพสต์ทั้งหมดของสมาชิกผู้นี้
Like Post อ้างอิงข้อความนี้ตอนตอบกระทู้ chrome windows 7
04-30-2015, 11:58 AM (โพสต์นี้ถูกแก้ไขครั้งสุดท้ายเมื่อ: 04-30-2015 12:02 PM โดย platou18.)
RE: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ Script หน่อยครับ
Woratana multiple Fog's ตั้งอีเว้นอย่าให้มันรันตลอดถ้ารันตลอดมันจะไม่เคลื่อนไหวนะ ใช้คำสั่งลบเหตุการณ์หลัง $fog.show(fog_id) ลองดูเนอะ แมวน้ำขาว
ปล. Theolized Sideview Battle System ปลาไม่เคยใช้ รอคนอื่นมาตอบละกัน แมวหลับ

ขอโต๊ดกั๊บ
[ภาพ: 76561198060790174.png] [ภาพ: 0a851ef42f.gif]
ค้นหาโพสต์ทั้งหมดของสมาชิกผู้นี้
Like Post อ้างอิงข้อความนี้ตอนตอบกระทู้ chrome windows 7
[-] The following 1 user Likes platou18's post:
Aranos (04-30-2015)
Post Reply 

ข้ามไปบอร์ด:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)

Download Opera - A faster and more secure Web browser.